Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách làm giảm/cân bằng độ sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ridofu, 27/7/13.

Lượt xem: 2,664

1. Ridofu Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình là mem mới đang tập tành PTS, mình có 1 tấm hình như này
    Giờ mình muốn chỉnh sao cho độ sáng trên da bên tay trái của mẫu sao cho ko bị chóa và cháy như trong ảnh thì phải làm sao ạ?
    ( Mình ko biết google nó là luôn nên đành post topic mới vậy )
    thanks mọi người nhiều

...
  2. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

tất cả làm = tay + mắt của bạn thôi, còn muốn mì ăn liền thì:
    Code:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/lightroom-share-preset-mau-sieu-dep.30661
  3. Ridofu

Ridofu Thành viên cấp 1

mình muốn có tips nào đó làm = tay ấy, nhưng ko biết làm cũng ko biết google làm sao luôn =.="
  4. Ridofu

Ridofu Thành viên cấp 1

Em muốn học cách làm thủ công ấy, bác nào biết chỉ em cái :)
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Làm thủ công, thì lên mục Image Adjustment chọn mục - Photo Filter, hok móc cái Preserve Luminosity, và chọn màu Fill là chổ sát mép Màu Da gần đó, nó sẽ Fill toàn bộ 1 Màu đều hết tòan hình, kéo nút phần Trăn % sao cho vừa ngang với da kia,, Enter, sau đóa, giữ nút Alt của Bàn Phím, nhấn nút Layer Mask, lúc này, sẽ trở về ban đầu, bạn chọn Brush Màu Trắng, Opacity của Brush thấp thấp 30%, gặm vá nhẹ nhẹ vào chổ lóe sáng, Tô sửa Layer Mask bằng Brush, thì chắc là bạn đã biết, từ từ sẽ hòa màu nhau được. :))
    FMPRidofu thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn