Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách lấy những hình nhỏ trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi donggioi, 12/7/13.

Lượt xem: 5,307

1. donggioi Mới đăng kí

em có 1 file esp vẽ sẵn như thế này mà giờ muốn lấy 1 cái hình nhỏ trong đó ra thì phải làm như thế nào ạ ? em thử kéo thả thì độ phân giải của nó giảm xuống, có cách nào lưu riêng nó ra thành 1 file png ko vậy bà con
    i.upanh.com/vpwxdb

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

UnGroup nó ra. rồi save for web chọn background là none
    mà bạn kéo đi đâu mà nó giảm?
  3. donggioi

donggioi Mới đăng kí

mình kéo sang prezi luôn mà nó bể hình. mình thử cách bạn nói mà nó lưu hết bức ảnh luôn, mình muốn chỉ lưu 1 đối tượng thì làm thế nào ví dụ như biểu tượng hình máy tính chẳng hạn
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

mình không biết prezi là cái gì.:v
    muốn lưu 1 hình thì xóa hết mấy cái kia đi hoặc kéo nó sang tài liệu mới.
  5. trungheo

trungheo Mới đăng kí

Cho mình hỏi là khi click chuột vào chọn đối tượng nhỏ trong vector đó rồi nhưng kéo ra ko được. Mình có giữ shift và chuột trái để chọn riêng đối tượng nhưng khi kéo ra thì nó kéo tất cả đối tượng đi..mà có vector của hình khác lấy được còn một vài hình nhiều khi không lấy được. Và cho mình hỏi thêm là làm sao căn chỉnh cho vector đều trong khung của mình dc. Ví dụ khung của mình kích thước là 1.2 x 4m nhưng down vector về thì kéo ra vừa khung của mình thì vector bị bể chứ không giữ nguyên được..Ai có cách nào xin chỉ giáo..

Ủng hộ diễn đàn