Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách nhân đôi ảnh động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi KeyRoyal007, 2/1/15.

Lượt xem: 5,676

1. KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

Mọi người giúp em với. Em muốn tạo 1 ảnh động mà từ nhiều ảnh giống nhau . như hình dưới ạ

Input : 1 ảnh động (ko phải ảnh tĩnh)
    Output : tập hợp các ảnh như thế

Ai biết chỉ em với, em dùng Photoshop mà chưa nghĩ ra cách tối ưu, dùng phần mềm Ulead cũng thế . em cám ơn ạ

...
  2. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Mình cũng hóng :)
  3. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Chỉnh sửa lần cuối: 2/1/15
  4. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

KeyRoyal007
    Cần gì phải PTS chi, click vào ảnh, nhấn chuột phải ảnh -> copy, nhấn chuột phải ngoài chổ trống -> paste, thế là xong. Nhân 100 lần còn được huống chi nhân đôi :))
  5. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

phucphamh : bạn làm thử đi, nếu đơn giản thế mình đã ko hỏi, lưu ý đây là ảnh động gồm nhiều layer ảnh tĩnh, nên việc copy paste ddeerc ùng 1 frame là cả 1 vấn đề. lúc mình nghĩ cũng đơn giản như bạn, nhưng sự thật thì ko @@
  6. cdcdhp

cdcdhp Thành viên cấp 1

nhác làm quá. làm tạm thế thôi @@ [​IMG]
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Đơn giản thôi mà bạn.
    Mở file Gif lên bằng photoshop
    Coi nó bao nhiêu pixel
    Muốn nhân nó lên bao nhiêu lần thì
    Image/canvas size... nhập số pixel x số lần chiều ngang, và tương tự cho chiều dọc.
    đếm coi nó có bao nhiêu fame mỗi fame tương ứng với layer nào
    Ví dụ như hình của bạn là 37 fame tương ứng 37 layer
    bắt đầu nhé.
    Lấy 37 layer đó tạo 37 pattern nhấp chọn layer edit/Define pattern... and done
    Lôi thằng Rectangle tool ra vẽ 37 cái hình bằng cái khung nãy resize ở trên tô màu tương ứng với pattern mới tạo.
    Bây giờ thay thế chúng vào vị trí các layer cũ lưu lại là xong.
    Hơi thủ công tí nhưng nếu bạn nhuyễn các bước để làm thành 1 action thì những cái hình khác chỉ cần bỏ vào resize và chạy action là xong.
  8. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

KeyRoyal007

Mình làm rồi, copy 100 files GIF khi mở bằng PTS có đầy đủ 37 layers luôn, nếu bạn cần mình sẽ gởi bạn 100 files. Đương nhiên là ảnh động nhé.
  9. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

KeyRoyal007noname_0 thích bài viết này.
  10. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

xincái action là nhanh nhất x_x
  11. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn