Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách reset về mặc định trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi lenhung_it, 20/4/15.

Lượt xem: 22,644

1. lenhung_it Thành viên cấp 1

Chào các bạn!

Cho mình hỏi khi mình vẽ 1 đối tượng trong AI không dùng công cụ Selection Tool để điều chỉnh to hay nhỏ được. Mình muốn reset AI về mặc định thì làm như thế nào!

Cảm ơn nhiều!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/4/15
    Steven KarBit thích bài viết này
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

3. genie

genie Thành viên cấp 2

lỗi của bạn là "Hide bouncing box", chỉ cần ấn Ctrl+Shift+B là được :D
    Trước mình cũng dính cái lỗi này rồi :v
    Còn muốn reset thì bạn xóa file AIPrefs trong AppData. Link file b tìm theo đường dẫn này
    <startup drive>\Users\<username>\AppData\Roaming\Adobe\Adobe Illustrator CS5 Settings\en_US*\AIPrefs.
    Buffalo, lenhung_itHồng Sơn thích bài viết này.
  4. lenhung_it

lenhung_it Thành viên cấp 1

genie cảm ơn nhé! Mình sửa được rồi nè ^^
  5. Ngoc84

Ngoc84 Mới đăng kí

Chào bạn. Mình muốn hỏi cách reset illlustrator về măc định ban dau,thì đăng hỏi ở đâu ạ. Phải tạo chủ đề mới không bạn ?? Mình mở ảnh lên thì có một khung hình chữ nhật trên ảnh và mình không sử dụng công cụ nào được cả. Xóa khung đi vẫn thế. Và mở ảnh khác cũng vậy. Mình thử reset theo bạn chỉ là nhấp chuột vào biểu tượng roi nhấn nhanh 3 phím alt.ship.ctr vẫn ko reset được.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Ngoc84 : Bạn hỏi chổ này, cũng dc, mà bạn nói là mở ảnh JPEG lên, hả ? thì phải nhấn thêm nút New Layer, mới cho phép bắt đầu vẽ nhé.

còn cái khung, có thể là Artboard, lên mục File, kéo xuống, chọn mục dicument Artboard, vào chình lại Artboard dc !
  7. hàvy211

hàvy211 Mới đăng kí

mn cho em hỏi với em đang kẻ khung ở trên illus nhưng nó cứ không hiện rõ cả viền khung màu đen đâu.nó là kiểu đổ màu viền là loang đen sang trắng ấy.em tìm mãi không biết làm sao để chuyển sang viền đen đc ạ
  8. walshabi

walshabi Thành viên cấp 2

Ctrl+alt+shift at startup

Ủng hộ diễn đàn