Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tách màu trong ảnh!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sukhak2t, 1/12/12.

Lượt xem: 18,453

1. sukhak2t Thành viên cấp 3

Mọi người cho mình hỏi, khi chỉnh sửa ảnh, ví dụ như mình muốn tách riêng những vùng có màu đỏ trong ảnh thì phải dùng công cụ gì ah?
    Mình muốn làm 1 bức ảnh nổi bật một màu, còn toàn bộ là đen trắng.
    Mình có dùng cách thủ công một tí là dùng công cụ erasre để xóa những vùng có màu đỏ nhưng như vậy thì mất quá nhiều thời gian + các vùng đo không chính xác & hình cũng không đẹp lắm
    Mọi người có cách nào chỉ em với.
    Cảm ơn ah!!!

...
  2. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Công cụ Magic Wand Tool(W). Click chuột trái lên vùng màu muốn xóa, click chuột phải vào chọn similar, thấy nó vẫn xót thì click chuột phải chọn glow.
    Cách nữa là vào Select/Color Range/ bảng pop-up hiện ra thì click chuột trái vào vùng màu muốn xóa để chọn,...tự chỉnh cho hợp lý hơn bạn nhé.
  3. Baolambor

Baolambor Thành viên cấp 2

dùng Color Range bạn à :) select/colorRange/click chọn vùng màu muốn tách ---> ok
    sukhak2t thích bài viết này
  4. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

hì. cám ơn bạn rất nhiều
  5. TylerKid

TylerKid Về hưu

sử dụng Color Range có thể cũng chưa chính xác, khi xóa bạn nên sử dụng Mask để có thể theo dõi được quá trình xóa của mình
    bạn tạo Mask cho Layer bạn đang thực hiện sau đó giữ Alt và kick vào Mask, với những vùng màu trắng là vùng bạn đang muốn giữ, nếu vẫn chưa xóa sạch bạn có thể xóa nốt :)
  6. hanylee

hanylee Thành viên cấp 1

nếu mà màu ko có chế độ hòa trôn thì dùng Magic Wand Tool(W) còn có thì....
  7. Hung-Saker

Hung-Saker Mới đăng kí

Còn tùy xem ảnh đó như thế nào để quyết định sử dụng công cụ nào cho phù hợp, nhưng quanh quẩn thì đúng là chỉ có Magic Wand Tool và Color Range thì phải. Ngoài ra có thể tìm thêm một số Plugin ^^!

Ủng hộ diễn đàn