Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tách nền của 1 tấm ảnh!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Betherightway, 23/2/15.

Lượt xem: 3,562

1. Betherightway Mới đăng kí

Mình có 1 tấm ảnh và mình chỉ muốn lấy những đối tượng là Matrix ra thôi! Các bạn cho mình hỏi có cách nào chọn được những đối tượng có màu ( trừ màu đen ra ) ? Nếu làm được như vậy thì mình có thể tách ra được, vì nền ảnh màu đen. Hoặc các cao thủ có cách khác thì làm ơn chỉ giáo cho tiểu đệ nhé! Thanks a lot!!!

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Betherightway
    Dùng công cụ color range (trên menu chọn select >> color range ). click chọn màu đen trên hình , điều chỉnh thông số Fuzziness cho phù hợp rồi OK.
    Nhấn ctrl + shift + i để đảo ngược vùng chọn rồi dup layer đó lên là xong.
    Betherightway thích bài viết này
  3. minhthangstudio

minhthangstudio Thành viên cấp 1

Mình chưa hiểu ý bạn lắm ý của bạn hỏi có phải như vậy không?
    Betherightway thích bài viết này
  4. Betherightway

Betherightway Mới đăng kí

hahahaa các bác giỏi quá! Cảm ơn HL.Thanh và minhthangstudio nhiều lắm !!!!
    minhthangstudio thích bài viết này
  5. minhthangstudio

minhthangstudio Thành viên cấp 1

Còn mình làm thì khác cách làm của bạn HL.Thanh mình xin bài thêm cách của mình để bạn chọn được cách làm ưng ý mình sử dụng Background Eraser Tool ( E ), ròi chọn Sampling: Once, Limits: Discontiguous, thông số Tolerance tuỳ chỉnh cho hợp lý ( ảnh của bạn ở trên mình để 80 ) ròi chấm vào màu mình muốn bỏ đi.
    Trọng Tiến thích bài viết này
  6. Trọng Tiến

Trọng Tiến Thành viên cấp 1

Hay quá minhthangstudio đã làm theo và kết quả thiệt bất ngờ :). Đã mò thêm mấy cái xung quanh thích thiệt :)
  7. bum90

bum90 Thành viên cấp 2

đóng góp thêm 1 cách tách nền đen nhanh chóng = blending mode screen :D

Ủng hộ diễn đàn