Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tạo chuyển động + move trong AE

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Bi19895, 27/10/15.

Lượt xem: 2,749

1. Bi19895 Thành viên cấp 1

Chào mọi người! Mình đang tìm hiểu về AE và muốn hỏi mọi người về cách thực hiện những chuyển động như trong video này (Ví dụ như mình có một file vecter hình người, làm thế nào để nó di chuyển, hoặc làm một động tác đơn giản nào đó chẳng hạn/ hoặc khuôn mặt bình thường => mỉm cười/ và cách add hand, writeboard). Mình đã cố sear nhưng không tìm được kết quả phù hợp. Rất mong sẽ học hỏi được cái gì đó :D

Thanks mọi người! :D

...
  2. WindDK

WindDK Thành viên cấp 1

Nguyên tắc thì dựa vào mấy cái option như Position, Scale,... để tạo chuyển động thôi.

Bạn có thể tham khảo thêm: youtube/watch?v=TUC7iLvDMmo

Mình cũng mới tìm hiểu cái này. Có gì giao lưu học hỏi thêm >:D<
    Bi19895 thích bài viết này
  3. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

WindDK Bạn cho mình xin fb hay cái gì để giao lưu nha, mình mới chuyển sang cái này nên gà mờ lắm mà nó lại bao la nên đang chìm ngỉm luôn rồi T_T
  4. miken

miken Thành viên cấp 2

5. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

miken Tks bạn! Mình vừa ghé channel của bạn, có thấy bài post về cách add handwriting. Hy vọng bạn sẽ post cách hướng dẫn thể hiện hiệu ứng chuyển động như trong clip kia. Rất vui được học hỏi! :D
    miken thích bài viết này
  6. miken

miken Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn