Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tạo website phim

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Jacqueline, 12/7/16.

Lượt xem: 4,532

1. Jacqueline Thành viên cấp 1

Chào mọi người , hiện nay em đang định lập một site xem phim online, mà không biết bắt đầu từ đâu. Mọi người có thể tư vấn cho em được không?
    Em nên chọn blogspot hay Wordpress nhỉ ? Với lại làm sao để up video trực tiếp lên site luôn mà không cần phải up lên web khác (vd: YouTube) để lấy link?

...
  2. Huỳnh Công Duy

Huỳnh Công Duy Thành viên cấp 1

Với lại làm sao để up video trực tiếp lên site luôn mà không cần phải up lên web khác (vd: YouTube) để lấy link?
    => Bạn chưa đủ mạnh để làm thế này đâu.. Khi nào có Server thì hãy tính nhé. Giờ gọn nhè thì cứ get link đi hen...
  3. Jacqueline

Jacqueline Thành viên cấp 1

4. VietCine.Com

VietCine.Com Mới đăng kí

Dùng wordpress làm site phim thì tiện hơn đó bạn. Còn tự up video lên thì bạn phải có sever mạnh
    Jacqueline thích bài viết này
  5. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

không biết hỏi thật hay đùa, chẳng ai dại mà đi làm thế vừa tốn dung lượng vừa load lâu, toàn dùng get link từ bên thứ 3 thôi.
  6. Jacqueline

Jacqueline Thành viên cấp 1

Mít Tờ Cold mình hỏi thật mà, tại vì mình sub phim, có một số nếu up phim lên youtube, daily, vimeo thì sẽ bị đánh bản quyền. Còn dùng google drive thì mau hết dung lượng lắm.
  7. huangquoc

huangquoc Mới đăng kí

Làm wordpress vs up video lên 1 trang khác rồi get link về nhé :D
    Jacqueline thích bài viết này
  8. Recca

Recca Mới đăng kí

Chủ top up google drive đi. Bỏ tiền nâng cấp dung lượng lên rất rẻ, chứ tự up lên server tốn kinh khủng hơn nữa @@
  9. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

Up lên google drive cũng coi chừng nha, nó truy quét là đi hết đấy.

Ủng hộ diễn đàn