Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách thay màu trong ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sayhello, 23/8/12.

Lượt xem: 2,223

1. sayhello Thành viên cấp 2

Anh chị em cho mình hỏi chút nhé, mình có cái ảnh như này muốn thay màu vàng bị lem xung quanh mắt và lông mày bằng màu như màu da, hoặc kiểu như tẩy màu vàng này đi thì làm thế nào? Ảnh có nhiều chỗ bị như thế này.

...
  2. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Dùng Hue/saturation, tùy từng ảnh mà chỉnh cho phù hợp, ở đây mình chỉ chỉnh kênh Yellows:
    Kết quả:
    Hưng Trần Văn, sayhelloTuanVuKT thích bài viết này.
  3. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Hay quá cảm ơn bạn nhé!
  4. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Thay đổi màu thì dùng Replace Color.
  5. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Cách của bạn Stephen John thì mình làm được rồi, mình cũng thử cái Replace Color nhưng k biết cách nên không được, bạn có thể chỉ rõ ra được không? Một vấn đề nhưng có nhiều cách làm mà.
  6. InvisibleMan

Vào Adjustments chọn Replace color. Bạn chỉ vào vùng da ko bị lỗi coppy mã màu vùng da đó . Sau đó chỉ vào vùng da có màu vàng thay = mã màu với vùng da chuẩn.
    Ko được chuẩn lắm đâu bạn à, tùy vào từng trường hợp mà ta dùng.
    Nói chung cái này cũng có nhiều hướng xử lý.
    sayhello thích bài viết này
  7. InvisibleMan

8. TylerKid

TylerKid Về hưu

có 1 cách nữa là chuyển màu sang đen trắng rồi tô lại từ đầu :D
  9. Khanh

Khanh Mới đăng kí

dùng replace color kết hợp sử dụng clone stamp tool và kết quả đây

Ủng hộ diễn đàn