Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách xem mỗi màn hình flash

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi Mít tơ Phan, 27/11/14.

Lượt xem: 3,696

1. Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

Tình hình là em tạo một file flash theo độ phân giải của màn hình wide, khi cho hình ảnh vào, to hơn kích thước của cái file flash ấy, giờ em muốn những cái phần thừa bên ngoài của file flash không nhìn thấy nữa thì làm cách nào, không phải xóa đi đâu nhé :)

...
  2. stungmt

stungmt Thành viên cấp 1

tạo 1 layer mới để trên layer ảnh đó rồi vẽ 1 hình vừa với khung flash bạn làm. rồi chọn Mask đã vẽ và bức ảnh. done.
  3. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

Có tổ hợp phím nào làm ẩn nó đi không? mình không muốn sử dụng mask?
  4. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Trong flash thì tất cả những phần thừa bên ngoài khi run thì không hiển thị lên đâu
    Mít tơ Phan thích bài viết này
  5. stungmt

stungmt Thành viên cấp 1

Mít tơ Phan Hiện tại mình chưa biết thêm phím tắt nào làm như vậy, hy vọng có cao nhân giúp để thêm kinh No.
    Mít tơ Phan thích bài viết này
  6. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

KienTinhTinh : À, cái ấy thì em biết bác ạ, chỉ là em muốn nó chỉ hiện thị trong cái khung size của file giống như photoshop ấy để cho dễ nhìn vào dễ thao tác mà
  7. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Cái đó thì cũng không có luôn :D

Ủng hộ diễn đàn