Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cài hệ điều hành OS trên máy Window?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Bachtran, 29/5/15.

Lượt xem: 1,967

1. Bachtran Thành viên cấp 2

Như tiêu đề, mình cần dùng hệ điều hành của Apple cho một số việc. Có tìm hiểu qua thử cách cài nhưng quả thật quá khó.

Đúng là ráng mò theo hướng dẫn thì có thể vẫn cài được. Nhưng lo là cài xong, một số phần mềm hoặc game online sẽ ko chạy được trên OS. Với cả nó phải dùng các bản hack, nên ko biết có an toàn ko. Cũng như các lỗi thường gặp của bản hack.

Khó khăn lắm mới kiếm được cái key Win 7 Ultimate. Nên rất ngại format máy.
    Ai có kinh nghiệm, xin chia sẻ tý thông tin. Nếu ổn, mình sẽ mày mò thử.

...
  2. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nếu như cảm thấy không quá cần thiết thì cài giả lập
    Bachtran thích bài viết này
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cài máy ảo nhé, ko thì sắm 1 con Mac Air
  4. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Cài giả lập có vẻ ko tận dụng được môi trường OS nhỉ :-?
    Có xiền mua Mac thì đã mua zồi :(
  5. banbaonylong

thường thì mua Mac để cài win thôi, chứ máy win thì ít ai chơi ngược lại lắm, do driver ko đủ :P
  6. Kent Netter

Kent Netter Thành viên cấp 1

Cài OS ? Nói thật em chả hiểu bác nói gì.
    OS: Operating System - Windows, Linux cũng là OS vậy ??.
    iOS ? Cái này cho iphone với máy tính bảng, bác định cài lên máy tính để bàn hoặc laptop à?
    Hay ý bác là MAC ?!?
  7. Kent Netter

Kent Netter Thành viên cấp 1

Nếu bác đang nói về Mac OS thì bác google cách cài Mac trên máy ảo thử xem !
  8. Bachtran

Mình ko nhớ tên cụ thể là Mac OS hay là OS X gì đó. Nhưng diễn giải như vậy, chắc bạn cũng biết mình đang nói cái gì mà.

Cụ thể là mình tìm hiểu lập trình app/game mobile. Với những phần mềm lập trình (engine) cho di động, gói free chỉ cho xuất ra Android. Còn iOS, phải dùng máy hệ điều hành của Apple mới xuất được.

Coi chơi thôi chứ ko chuyên nghành. Nên cũng ko cần phải hack nếu quá bất tiện.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/5/15
  9. banbaonylong

cài vmware chưa mà bảo ko tận dụng đc? iOS SDK thì fải xài MacOs chạy. Nhà nghèo thì chuyển sang Xamarin viết rồi compile ra app iOS nhé

xài cái j nói ra luôn đi, còn bày đặt giảng giải, câu chữ lung tung cả
  10. Phùng Khanh

Phùng Khanh Thành viên cấp 1

cài mac trước cài win sau xài 2 cái cho tiện
  11. Bachtran

Vì chuyên môn vẽ, mà coi lập trình thì ko được hợp lắm. Nói ra người ta chửi cho.

Lập trình và vẽ dùng 2 phần não khác nhau. Đã xem thử lập trình 2 tháng, kết quả là ko vẽ được, level vẽ tụt thảm hại. Nên chỉ coi cho biết để nắm qui trình thôi.
    Vì bên game chỉ cho lập trình làm trưởng nhóm. Vẽ quéo biết gì (nói nặng là ngu như bò) mà chọt chẹt như đúng rồi.

Thành ra coi thêm lập trình là vậy.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/5/15

Ủng hộ diễn đàn