Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về canon eos 700d

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi VietHa, 2/6/13.

Lượt xem: 5,165

1. VietHa Thành viên cấp 1

tình hình là em định mua con nikon d90 nhưng ông anh em lại mua con EOS 700d . Em ko quen dùng canon lắm lên mạng xem thông tin về con này mà hơi mù tịt. bác nào biết chi tiết về tính năng của con này không ạ . so với nikon d90 thì nó hơn kém nhau như thế nào

...
    Ryan Lee thích bài viết này
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Con này quá mới so vs người dùng VN :)))
    Nhưng mà hỏi mấy anh em xài 650 chắc cũng gần gần hiểu hơn, còn mình thì xin chịu :)))
    VietHa thích bài viết này
  3. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Cũng bình thường bạn à :)) giống mấy dòng 550D ngoài cái cảm ứng thôi ;)
    VietHa thích bài viết này
  4. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

em cũng tịt về cái 700d này luôn . vì trc giờ chụp mượn máy của bạn xài nikon quen rồi . giờ mua con eos 700d này nên cố gắng tìm hiểu
  5. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Mới từ ni sang ca thì khó là phải mà :) mình dùng 60D cầm con D90 của thằng bạn mà mù tịt luôn =))
  6. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

em tọc mạch cũng đc kha khá rồi .
    mà có bác nào biết chỗ nào bán phụ kiện + máy hút ẩm v.v.... ko tư vấn cho em với.
    em mới tập tành thôi xem trên mạng thấy người khen người chê nên chưa dám đi mua :-s
  7. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Bác qua siêu thị mua tạm cái hộp lock n lock và 1 hộp chống ẩm về dùng tạm cũng được mà ;)
  8. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

D90 hơi cũ rồi, VOTE phát cho D7k, mắc hơn xíu nhưng chất :"> có $$$ UP D7k1 luôn đi bạn :)
  9. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

em up 700d rồi bác . giờ mua phụ kiện nữa thôi . cũng hơn 1000$ cho cái đam mê @-)
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Up 700 rồi thì cho mình cái review đii! :v :v
  11. thiennamlong

thiennamlong Thành viên cấp 1

Đây bạn.
    'Tích cực cải tiến so với đời trước

So với EOS 650D, Canon 700D đã có những cải tiến đáng kể và hoàn thiện như:
    - Máy kèm ống STM lấy nét êm và chính xác khi quay phim.
    - Lớp phủ nhám trên thân máy giúp cầm nắm và thao tác chắc tay.
    - Vòng chỉnh chế độ chụp có thể xoay tròn 360 độ.
    - Creative filter có thể được xem trước khi chụp, để quyết định cảnh chụp nao dùng hiệu ứng nào sẽ tuyệt vời hơn.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn