Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về chế độ crop trong photoshop cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Leo Hoàng, 6/2/15.

Lượt xem: 5,064

1. Leo Hoàng Thành viên cấp 1

Tình hình là em mới chuyển từ cs5 qua nên chưa biết sài cái công cụ crop này ở ps6
    nên đang bài lên đây hỏi mọi người tí
    Tình hình là như vậy
    em muốn crop một tính hình ra một khổ mặc định ( ở đây là 60x90 )
    Trong cs 6 em thấy có crop tool và perspective crop tool
    cái crop tool thì lạ quá nhưng khi đánh một khổ mặc định vào thì nó không cho mình tùy ý di chuyển khổ nữa ( cái này giống với cs5 ) nhưng khi crop ra thì lại không đúng khổ mặc định em chọn
    Sau khi crop bắng crop tool ! lúc đầu em có đánh 60x90 nhưng crop ra thì lại ra 86 x 57.34
    Còn perspective crop tool giao giện crop y chang cs5 , crop ra cũng đúng khổ mặc định ! nhưng có 1 tình trạng là dù đã đánh khổ mặc định rồi nhưng khi crop nó vẫn cho phép mình kéo to thu nhỏ ô crop dẫn tới hình bị méo !
    Cho em hỏi có cách nào làm perspective crop tool khi đã mặc định khổ thì không cho kéo to thu nhỏ như crop tool không ạ
    Hay làm sao để crop một bức hình đúng khổ mặc định mình muốn
    Thank mọi người

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

nếu bạn có ý định crop thì không nên dùng thẳng croptool mà chuyển từ công cụ chọn vùng sang, nó sẽ linh hoạt hơn :) Thân!
  3. Leo Hoàng

Leo Hoàng Thành viên cấp 1

chọn vùng sang là sao ạ!
  4. trongtuan25

trongtuan25 Banned

không làm đc
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

dùng bt mà bạn
    Leo Hoàng thích bài viết này
  6. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2