Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về chức năng trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ☼Achilles☼, 7/5/15.

Lượt xem: 2,111

1. ☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

Mình xem được video này

Mình muốn hỏi là chức năng nào trong photoshop làm được như vậy nhỉ ? vẽ ở cái hình nhỏ mà vẫn xem nó hiện ra ở dưới hình lớn. xoay ngang dọc trong ô nhỏ vẽ vẫn ko ảnh hưởng đến hình lớn phía dưới. thanks :D:D:D

...
  2. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

window -> navigator
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

chuối_Yellow bạn xem kỹ lại nhé. không phải là cửa sổ navigator. trong video người ta vẽ trên cửa sổ nhỏ mà cái ảnh ở dưới vẫn nhìn thấy. mình thấy chuc năng này hay quá. mình sẽ zoom phần chi tiết để vẽ mà vẫn quan sát được tổng thể hình ảnh.
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/5/15
  4. ☼Achilles☼

5. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

kéo cái cửa sổ to ra để ở giữa còn khung làm việc kéo ra r thu nhỏ lại ?
  6. ☼Achilles☼

chuối_Yellow Mình đã thử, Cửa sổ navigator không nằm dưới cửa sổ làm việc được. hơn nữa cửa sổ navigator nó sẽ di chuyển theo vùng mình làm việc. ở trong video nó đứng im mà trong khi vùng làm việc có lúc xoay 90 hay 180 độ để vẽ cho thuận tay thì ở dưới vẫn đứng im.
  7. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Mình coi từ đầu đến cuối video clip ko có cái nào là xoay (rotate) hình như bạn nói.
    Người dùng chỉ nhấn space bar để di chuyển ảnh và zoom + - thôi.
    Cách làm cố định loại này:
    Khi đã có layer , nhìn lên menu phía trên, chọn Window / Arrange / New window for "tên bức ảnh/file"
    Nó sẽ duplicate 1 window nữa ( thực tế vẫn chỉ là 1 file)
    Kéo window đó ra ngoài vị trí mà bạn view thuận mắt nhìn để làm việc, rồi quẩy lên thôi.
    Cách này bạn sẽ làm việc dễ dàng hơn! Nhưng tóm lại là ko có rotate hay xoay gì cả (vì file này và file kia là 1)

Chỉnh sửa lần cuối: 8/5/15
    ☼Achilles☼ thích bài viết này
  8. ☼Achilles☼

hkhuong.ad 2 phút 56 giây : có xoay bạn ơi :3:3:3 theo cách này chắc đúng rồi. nhưng trong video là có xoay nhé :D:D:D bạn thử xem có cách nào ko ?
  9. hkhuong.ad

dùng thêm phím R để rotate view( kéo chuôt theo hướng nhìn mình ưng ý) đó bạn
    ☼Achilles☼ thích bài viết này
  10. ☼Achilles☼

Cái đó hình như là xoay của bảng vẽ điện tử loại xịn :D:D:D
  11. hkhuong.ad

uhm mình nghĩ chắc loại xịn rồi, thôi dân đen thì phím R thẳng tiến thôi kakakka
    tranvan.muon☼Achilles☼ thích bài viết này.
  12. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Rotate bằng R thôi mà.
    Do artist tua nhanh nên ko thấy thao tác.
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn