Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi dovanhai1990, 29/9/14.

Lượt xem: 2,912

1. dovanhai1990 Mới đăng kí

Em vẽ hình chữ nhật ,bình thường khi ta thay đổi kích thước thì hình sẽ co lại và giãn ra theo tâm hình.Nhưng bây giờ em muốn một cạnh đứng yên ,chỉ có tâm và cạnh khác thay đổi.Có bác nào biết chỉ giáo em với .

...
  2. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Ctrl + Q, sau đó ấn F10 để lấy công cụ điều chỉnh.
  3. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

Em muốn thay đổi kích thước nhập vào cơ,chứ không dùng tay kéo để thay đổi kích thước
  4. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

5. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

Em muốn như trong video này,nhưng phải trong corel
  6. TXQ

TXQ Mới đăng kí

7. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

Em muốn chỉnh kích thước chuẩn như trong video cơ.Chứ không phải chỉnh kích thước đơn thuần trong video cua bác TXQ
  8. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Bạn vẽ hình mới theo kích thước mong muốn, rồi chọn hình mới vẽ đó, giữ Shift chọn hình cũ kia nếu muốn căn theo chiều nào thì ấn 1 hoặc 2 phím trong số các phím sau tùy vào mục đích của bạn, cứ ấn thử sẽ ra kết quả: T (trên), B (dưới), L (trái), P (phải), E (giữa ngang), C (giữa dọc). Chưa rõ thì gọi mình chỉ cho - 01668 743 430
  9. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

của bạn đây chúc bạn thành công
  10. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

He he,thank các bác nhưng vẫn chưa đúng chủ đề mà em muốn
  11. chamhet224

chamhet224 Thành viên cấp 1

Nghĩa là bạn muốn thay đôi 1 cạnh bằng thông số cố định và không hề thay đổi tâm và cạnh còn lại
  12. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

Mình muốn thay đổi như video minh đăng đó,nhưng mình muốn trong corel
  13. noiman

noiman Thành viên cấp 2

mình đang muấn học intruc ai có video hướng dẫn không nhỉ
  14. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Bạn rungtram2014 đã chỉ rồi, bạn vẽ 1 hình vuông hay chữ nhật,bạn muốn tăng kích thước bên nào thì chặn ô đối diện lại,rồi bạn nhập tùy ý kt thôi.
  15. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

He he.thank rungtram 2014 và mọi người,mình làm được rồi
  16. TXQ

TXQ Mới đăng kí

Đã bảo rồi. E dùng Tranfomation nhé! Làm được nhưng còn tùy vào khả năng kỹ thuật cá nhân nhé!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn