Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cs5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lê Hoàng Nhật, 19/11/12.

Lượt xem: 2,369

1. Lê Hoàng Nhật Thành viên cấp 2

các a ơi.. không hiểu sao từ khi cài lại cs5 nó bị chạm chạm sao ak.... khi mở 1 file mới hay các thao tác như viết chữ, cắt ảnh thì đột ngột văng ra màn hình...có lúc thì treo máy.. hồi trước xài pt k sao hết... ai pik bị lỗi gì giúp em với

...
    trucit92 thích bài viết này
  2. chắc máy e nó íu rồi
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Đúng dồi đới!! Photoshop được đà lấn tới, máy k đủ chỗ cho nó ở nên đá nuôn rồi :D
  4. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

cho mình hỏi, cấu hình của máy bạn ra sao thì mới kê toa thuốc đc chứ
  5. Lê Hoàng Nhật

Lê Hoàng Nhật Thành viên cấp 2

6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

thế trước đó bạn cài cái gì mà xài đc?
    Lê Hoàng Nhật thích bài viết này
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- "Đột ngột văng ra màn hình" "Treo máy" - Ôi photoshop gì mà ghê vậy ha ! Nguy hiểm vậy mai mình không dám xài CS5 nữa ! :-ss:-ss:-ss
    - Gỡ ra & Cài lại đi bạn nhóe ! :like:
  8. cao xuân trường

cao xuân trường Thành viên cấp 1

cờ rắc sai ah
  9. Lê Hoàng Nhật

trc đó mình vẫn xài nó ..cs5... sau khi bị 1 vài lỗi mình cài lại.. vẫn cờ rắc bằng cách cũ
  10. Silent

Silent Thành viên cấp 0

nếu thế thì tăng RAM ảo của máy lên, đồng thời chỉnh memory usage của photoshop (ko quá 75% ram)

kiểm tra xem các ứng dụng nào nặng hay ko, bật task manager lên xem, khi chưa chạy gì thì win bạn chiếm bao nhiêu ram, rồi sau khi bật pts thì bao nhiêu. Rất có thể 1 ct nào đó chiếm quá nhiêu ram nên pts sẽ ko đủ ram để chạy, đặc biệt là với các bức ảnh quá to hoặc nạp quá nhiều font (máy mình trc nạp 7k font bấm text tool còn đứng chốc lát nữa là)

ngoài ra còn có thể do history bạn để quá lớn, chỉnh về thin thử xem

cả scratch disk, nếu thiếu cũng nên thêm 1 chút (cái này chắc ko phải vì bị là nó báo liền mà)
  11. Lê Hoàng Nhật

cảm ơn a Silen đã góp ý dạo này em k còn thấy hiện tượng đó nữa... Ram thì em thường xuyên để ý tạo k gian tốt nhất cho cs5 vậy mà đôi lúc vẫn bị.. khó hiểu

Ủng hộ diễn đàn