Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về đề thi mẫu FPT-ARENA tphcm

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Duy Xelu, 24/12/12.

Lượt xem: 23,556

1. Duy Xelu Thành viên cấp 1

minh đang dự định thi vao fpt-arena tphcm vào thứ 5 tuần sau và muốn làm 1 số đề thi đầu vào mẫu của fpt arena. mọi người có ai biết share mình với! sợ thi rớt mắc công lắm :( thks mọi người
    đề thi gồm 3 môn: anh văn, trắc nghiệm về mỹ thuật và vẽ tay fải ko ạ?

...
    sakura_tsubasa_1995 thích bài viết này
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

ủa mình tưởng arena chỉ xét tuyển, có cả thi tuyển nữa hả
  3. Pippi

Pippi Thành viên cấp 2

arena phải thi mừ, ai bảo xét xuyệt chứ, tưởng fpt a dê na hà lội thì cóa đề ;))
    Duy Xeludemen thích bài viết này.
  4. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

sakura_tsubasa_1995Duy Xelu thích bài viết này.
  5. Phước

Phước Thành viên cấp 2

đề thi dễ lắm bạn mình có thi 1 làn rồi toàn hỏi trên trời dưới đất không =)) cũng có thi phần anh văn nữa
    Duy Xelu thích bài viết này
  6. Duy Xelu

Duy Xelu Thành viên cấp 1

dễ hà!! cũng mong như z! tạii sợ xui xui rớt là quê độ lun. thks bác ^^
  7. Phước

Phước Thành viên cấp 2

mà mình có người bạn học trong đó nói ở đó dạy nhanh lắm nhớ không làm thì môn AI thì có 2-3 tuần gì đó còn lại là tự học và các khóa học ở đó thường dành cho người có chúc hiểu biết về đồ họa rồi mới học còn không là không theo kiệp (nếu bạn là siu nhơn thì miễn bàn :D)
  8. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Đề FPT Arena dễ thôi, chủ yếu là phần thi AV đó, ráng luyện thi cho tốt, chúc bạn may mắn :).
  9. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Đúng là hỏi trên trời dưới đất :)) Galileo là ai ? Chép 4 câu thơ của Xuân Hương :v :))....
  10. Duy Xelu

trừi!! sao ghê z!! sao mình hỏi anh chị khóa trước thiì họ nói là chỉ cần đam mê là dc!! zô giảng viên sẽ hướng dẫn.. :(
  11. Duy Xelu

hehe!! thks b nhé! ^^
  12. lienxovn

lienxovn Thành viên cấp 2

Thi arena mà trượt đc thì mới khó bạn à,không phải lo đâu =)) chỉ khoai mỗi phần tiếng Anh thôi nhưng cũng ko cần quan tâm lắm,nói chung thích học là đc thôi,ko trượt đc đâu ;)
    lovehanoiDuy Xelu thích bài viết này.
  13. Duy Xelu

mà bạn ơi cấu trúc đề ntn nhỉ?đề mỗi bài bao nhiu câu? , cái lý thuyết về mỹ thuật và anh văn là trắc nghiệm hết hả bạn!
  14. Duy Xelu

hehe! z cũng an tâm phần nào!! z mà mình cứ sợ chắc cũng khó lắm. dù sao cũng cẩn thận ^^
  15. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

thi không khó đâu bạn
    không cần căng thẳng :D
    mình thi tiếng anh điền bừa nè :D
    và h đang học xong kì 1
    đang làm project tầm ra tết là bảo vệ :D
  16. Phước

Phước Thành viên cấp 2

thì hướng dẫn là chỉ mình các cơ bản kỉ thuật về các phầm mềm liên quang, ngoài ra thì tùy gv mà có chỉ các mánh nhở khi ra lam thuc tế không nữa, tất nhiên là phải đam mê mới học ngành này chứ :)

mình không nhớ rõ nùa mà nó hỏi đủ thứ hết phần đầu thì nó hỏi mình hiểu sao về ngành này rồi tới văn học, âm nhạc điện ảnh và hội họa. Xong phần đầu rồi tới phần anh văn cũng tương đối dễ ( tất cả trắc nghiệm)

bạn chọ thi ở đây đương nhiên là không cho bạn rớt đâu trừ khi bạn không làm bài thoi :))
  17. Duy Xelu

z cho mình hỏi tí nhé!!! minh quan tâm nhất là chất lượng giảng dạy của giảng viên!! không biết có giảng giạy nhiệt tình ko hay là cho tự học và dạy qua loa như bạn trên nói z bạn !! :)
  18. Pippi

Pippi Thành viên cấp 2

gjc, nhưng bạn ý hỏi fpt arena hcm mừ, ngta đag ở a dê na hà lội, hức
    demen thích bài viết này
  19. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

dạy mà qua loa thì mình bỏ lâu r bạn :D
    các thầy khác thì mình không pít, nhưng thầy của mình thì cứ thằng nào lười lười thì gọi là vô vọng hết :D, (sở thích là dìm người khác) ;))
    ns thế thôi, chứ giáo viên ở arena ai cũng nhiệt tình hết ák, vs lại gần gũi học sinh lắm,
    thầy của t ý, lúc thì gọi là thầy, lúc thì là anh, lúc thì là cậu (xưng con nhá) :)), ns chung là vừa học vừa chơi
    lúc đầu nghe ns học 3 buổi 1 tuần, bài tập thì cũng ko nhiều, ms vào thì môn corel vs illus còn ít bài nên chơi dài, nhưng từ COA vs COG trở đi thì đi sâu vào nghiên cứu, nên gần như bận lắm :D
    đó là suy nghĩ của mình, nhưng chắc chắn là viết chưa hết nhá :D
    Duy Xeludebuchy thích bài viết này.
  20. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Arena chơi nhiều hơn học... :)) Kích thích sáng tạo.. :D
    Người tình của gió thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn