Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Export trong Indesign

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi thanhhongk13, 7/10/15.

Lượt xem: 8,535

1. thanhhongk13 Thành viên cấp 1

File Indesign mình làm 22 trang rời nằm ngang. Trong đó riêng trang 2 mình quay dọc 90 độ. Khi mình Export ra file PDF thì trang 2 lại nằm ngang,không nằm dọc như trong không gian làm việc của Indesign. Cho mình hỏi làm sao Export 22 trang nằm ngang và trang 2 nằm dọc.Đây là hình mình minh họa. a(trong idesign) b(lúc Export file PDF)

...
  2. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

ko biết có phải bạn sử dụng Page Attributes > Rotate Spread View hay ko? Và bạn phải up ảnh lên thì mình mới biết chính xác đc.
    Nếu là trang rời thì bạn có thể export riêng 2 trang đó: Eport > Pages : Range (10-11).
    Muốn ra từng trang đơn thì click vào Pages còn Spreads nó sẽ gộp 2 trang làm 1.
  3. thanhhongk13

thanhhongk13 Thành viên cấp 1

tóc đen.Cảm ơn bạn
    n9MiUfF.jpg Đúng là mình sử dụng Page Attributes > Rotate Spread View. Mình làm portpolio để gửi qua email không dùng đi in,chỉ có trang 2 là CV mình muốn để nó nằm dọc khi hiển thị đọc trong file PDF
  4. thanhhongk13

Đây là hiển thị khi xuất file PDF.
  5. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

bạn có 2 cách:
    1, làm 2 trang dọc đó ở 1 document khác và export bình thường, lúc gửi mail thì đính kèm cả c.v và portfolio là 2 file.
    2, sử dụng page tool và quay trang đúng cách. Bạn dùng Rotate Spread chỉ làm xoay chiều nhìn của page chứ ko phải thay đổi kích thước hay định dạng của trang.
    Page tool nằm mặc định ở thanh công cụ bên trái nhé.
    thanhhongk13 thích bài viết này
  6. thanhhongk13

@tocden cảm ơn bạn.
  7. thanhhongk13

tóc đen Mình thử cách 2 như bạn nói. Đã được rồi.Cảm ơn bạn rất nhiều.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn