Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về font chữ có đuôi eps

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Montgomery1833, 8/12/13.

Lượt xem: 4,920

1. Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Hôm qua mình download trên diễn đàn bộ font hơn 200m...mà giải nén xong thấy ra toàn đuôi eps, tìm hiểu thì thấy đây là đuôi do AI save mà thành, mình muốn hỏi là cách sử dụng bộ font này trên PTS ntn...mỗi file eps này nặng tới gần 10M...thank

...
  2. Montgomery1833

Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Lên cho ngày mới nào...ko bác nào biết sao...?
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thực ra đó ko phải là font, mà là dạng vector chữ cái, khi muốn dùng thì bạn phải ghép từng chữ cái lại! Còn nếu muốn nó trở thành 1 bộ font hoàn chỉnh có đuôi .ttf thì bạn có thể dùng phần mềm FontLab Studio hoặc Font Creator :)

2 phần mềm này bạn có thể tìm trên diễn đàn!
    Montgomery1833 thích bài viết này
  4. Montgomery1833

Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Thank Ad nhé...mà thằng FontLab đó nó chuyển đuôi eps qua ttf hả bạn...::D
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn cứ search mấy phần mềm đó ra, đọc xong rồi download về vọc là hiểu, coi như biết thêm kiến thức mới!
    Montgomery1833 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn