Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về làm part time

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thien0211, 22/5/14.

Lượt xem: 1,970

1. thien0211 Thành viên cấp 2

Xin chào các bạn.

Mình sắp làm part time cho 1 cửa hàng thời trang. Nhiệm vụ của mình là sẽ chụp ảnh quần áo về edit lại. Vấn đề ở đây là mình chưa có kinh nghiệm về việc này nên mình muốn lắng nghe những ý kiến vàng ngọc của các tiền bối đi trước:

_Mình có cái máy ảnh Canon kỹ thuật số thì có thể tác nghiệp được không?
    _Mình cần phải có những kỹ năng gì?
    _Làm việc khoảng 4 ngày/ tuần thì mức lương thế nào là thích hợp.

Chân thành cám ơn các bạn.

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Mình thấy tuyển dụng như thế này nhiều nè. Nhưng mà làm xong bạn có khấu hao cho cái canon của bạn không thế.
    Điều kiện của nhà tuyển dụng bạn có máy ảnh, bạn có laptop, bạn có khả năng làm việc tốt...bla bla
    Vậy cần quái gì phải làm cho nhà tuyển dụng với đồng lương ba cọc ba đồng. Trong trường hợp này yêu cầu lương cứng cho công việc part time này 150 -> 300$/tháng (tùy theo năng lực lúc bạn thử việc) và ăn lương theo từng sản phẩm hoàn thiện của bạn nữa.
    Điều kiện thứ 2 Nhà tuyển dụng cung cấp trang thiết bị mới cho bạn, Ký hợp đồng thỏa thuận về mức lương cứng và khoản thời gian khấu trừ lương cho trang thiết bị nghiễm nhiên sau này là của bạn. Trong trường hợp này bạn nhận lương rẻ rúng cũng được vì trong môi trường như thế có rất nhiều cái để học hỏi và tiềm năng của bạn bay rất xa. (Tuy nhiên mức lương đáp ứng đủ nhu cầu tối thiểu của bạn).
    Mình góp ý thế chứ chứ làm kiểu này bao vờ.
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

dabeomoon nghe bạn nói thì cũng ham, mình dự tính đề xuất lương thử việc là 2tr thì có vẻ hợp lý.
  4. dabeomoon

Chẳng hạn bạn đề xuất mức lương thử việc là lương cứng cho bạn về sau này trong một tháng. Đó gọi là lương giữ chân hay nuôi quân gì gì đó, Mức lương này đảm bảo khi có dự án gọi bạn bạn sẽ làm ngay và bạn đặt chế độ ưu tiên cho công ty này chẳng hạn, còn mỗi sản phẩm bạn vẫn phải yêu cầu ăn phần trăm chứ. Làm nghề này ngoài thời gian bạn ngủ hầu như bạn tận sức cho công việc rồi chứ có phải ngày làm 8 tiếng đâu.
  5. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Cái khổ là ở ngoài kia có hàng trăm hàng ngàn designer sẵn sàng phá giá để nhận việc. Nếu mình đề xuất 2tr nhưng có người chấp nhận làm với giá 1tr5 thì căng à B-)
  6. dabeomoon

Ừ mà thôi làm đi dạo này biểu tình thất nghiệp nhiều. Sau khoảng thời gian tự nhiên sẽ có kinh nghiệm thôi mà.

Ủng hộ diễn đàn