Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lỗi mở AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi lalaphan, 27/12/16.

Lượt xem: 5,475

1. lalaphan Mới đăng kí

Xin chào mọi người. Mình đang dùng AI CS4 bản dùng thử vì cứ cài key vào là ko được.
    Mấy hôm trước vẫn dùng bình thường thế màu hôm nay mở lại file cũ nó bị 2 lỗi này ạ
    1. the file is damaged and could not be repaired
    2. could not read the file because the plugin could not understand this file
    Hình 2 lỗi đây ạ mu2j53Z.png

Bây giờ mình cần sửa gấp mà bị lỗi như vậy.
    Có anh , chị, bạn nào giúp mình fix lỗi này được không giúp mình, cứu mình với ạ.
    Mình cảm ơn nhiều nhiều . :(

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Tệp mà đã hỏng thì bó tay, cho dù có khôi phục hay sửa chữa thì nó cũng nát.
    2. File đuôi gì vậy thớt?
  3. lalaphan

lalaphan Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner File đuôi ai bn ơi.
    Bạn có cách nào ko giúp mình với. mình gửi file cho bạn. :(
  4. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Bạn đừng mở file, bạn mở phần mềm AI lên thử xem có được không?
  5. lalaphan

lalaphan Mới đăng kí

Lúc đầu nó bị lỗi 1, sau đó mình dùng phần mềm khôi phục eRepairIllustratorInstall bản DEMO thì nó chỉnh được 1 chút nên mở được file nhưng hiện lên lỗi 2. khi tắt cái bảng báo lỗi đó đi thì file cũng tắt luôn ấy.
  6. lalaphan

lalaphan Mới đăng kí

khanhnguyen_ag mình mở ai rồi mới mở file đó ban. mà không được
  7. khanhnguyen_ag

Vậy bạn thử mở phần mềm AI lên, sau đó tạo file mới (vẽ hay làm gì đó tùy ý) xong lưu lại thử dc không. Mục đích là để biết lỗi phần mềm hay lỗi file AI cũ. Nếu dc thì hãy kiểm tra lại file AI cũ, xem tên đặt file có phải tiếng việt có dấu không, đường dẫn đến file có tiếng việt có dấu không? Theo thông báo lỗi thì AI không hiểu file của bạn, nên kiểm tra lại đuôi file có phải là .ai không để đổi đuôi và tên file (Tên file không được đặt bàng tiếng việt có dấu, kể cả đường dẫn đến file đó).
  8. lalaphan

lalaphan Mới đăng kí

khanhnguyen_ag ơi. AI vẫn làm việc bình thường, file ko dấu và đuôi file là .ai
    Chỉ có cái đường dẫn là mình không biết coi như thế nào thôi. :( bn chỉ cho mình với. :D
  9. khanhnguyen_ag

Vậy bạn copy file ra desktop rồi mở lên thử xem nhé.
  10. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Nói thiệt Portable cứ thấy lỗi thì xóa đi, cài cái khác chứ đừng rảnh mà sửa lỗi.
    Portable là bản thu gọn, đóng gói trên máy cá nhân. Có thể trong môi trường người ta dùng tốt nhưng qua máy bạn không tốt.
  11. khanhnguyen_ag

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn