Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lỗi trong AI.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Mều Bếu Đầu Gấu, 3/8/15.

Lượt xem: 2,999

1. Mều Bếu Đầu Gấu Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình mở 1file hoàn toàn mới và dùng công cụ vẽ hình cơ bản, nhưng mỗi lần vẽ xong thì xuất hiện thông báo lỗi như hình dưới. đã ai bị lỗi này và biết cách khắc phục không chỉ giúp mình với. mình xin cảm ơn.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- File nào cũng bị hả thớt?
  3. Mều Bếu Đầu Gấu

Mều Bếu Đầu Gấu Thành viên cấp 1

vâng bác, em đã close rồi mở 1 file mới khác, và cứ vẽ hình nào thì nó lại thông báo như thế, nhấn ok xong thì đóng thông báo, hình vẫn còn nhưng vẽ hình khác lại bị thế tiếp :((
    em nghĩ cái IMP kia là lỗi cảnh báo import nhưng file mới em chưa kịp import cái gì vào hết á :((
  4. Mều Bếu Đầu Gấu

Em mới chuyển từ lap cá nhân sang máy case công ty nên copy dữ liệu từ máy em sang. mà một vài file mở lên xong cứ báo lỗi này "An error occuerred while processing the appearance of an object" nhấn ok xong là file tự close luôn, ko thấy tăm tích gì nữa, nhưng file đó e mở ở lap cũ vẫn bình thường. em nghĩ là do mình sử dụng hiệu ứng nhiều nên đã xóa bớt 1 số đối tượng đi nhưng chuyển sang vẫn bị như thế. trời ơi ghét nhất là đi làm thiết kế đụng vào 1 cái máy tính mà người dùng đầu tiên không phải là mình :((
  5. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

cài lại bộ adobe thử coi, nếu còn lỗi thì do win thiếu driver
  6. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Đây bản cs mấy thế bạn?
    1. bạn thử vô mục adobe coi còn có file Prefences ko? file toolkit gì đó... (mình nghĩ file này mất mịa rồi.)
    2. dùng Iobit Unitaller tháo cài đặt xóa hẳn bản vừa cài đi. rồi cài lại xem sao.
    3. Nếu khồn được nữa thì bạn cứ cài bản lớn hơn xem sao.
    4. Mình cũng bó tay :D
  7. Beo Nguyễn

Beo Nguyễn Mới đăng kí

Cái này mình cũng đã bị hoài, nhất là đang làm, cách mình chọn là tắt máy, khởi động lại rồi làm tiếp. cái nay cũng hên xui thôi. hoặc bạn tắt hẳn k làm nữa,hôm sau sẽ trở lai bình thường, hoặc mang file đang làm sang một trang mới ^^, đây la cách mih chữa cháy, còn để trả lời nó bị j thì mình cũng bó tay
  8. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Bạn quét virus rùi cài lại bản full là hết :D
    Lâu ngày cũng nên dọn dẹp cái máy, 1 nùi virus nó quậy tưng máy đấy ^^!
  9. Panda191

mình mới xài cs6 được 2 năm, cờ rắc en nờ lần rồi mà chẳng gặp lỗi bao giờ, với lại win cũng cờ rắc nốt
  10. Mều Bếu Đầu Gấu

# Panda191 mình mới cài bộ adobe này mà.
  11. Mều Bếu Đầu Gấu

trinhvanhiep: hic, mình đã cài bản cs6 rồi đó. có bản nào cao hơn nữa đâu :((
    toolkit thì vẫn còn, còn Prefences thì không thấy. :((
  12. Mều Bếu Đầu Gấu

Beo Nguyễn: mình cũng đã restart với cả để đó không thèm mở file ấy tới ngày hôm sau rồi, nhưng vẫn bị như thế. cũng không mang sang được file mới bạn ạ, vì vừa mở ra xong nó đã hiện thông báo rồi, nhấn ok là file tự close luôn, mở ra còn không được thì copy file sao được, hiu hiu
  13. Mều Bếu Đầu Gấu

PHUC-HOANG: mình dùng Kas, vẫn diệt virut thường xuyên và mới quét + cài lại xong đó, òa òa
  14. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Hix ca này khó ùi, ngay cả bản thông báo Adobe nó còn không biết lỗi gì @@
  15. Panda191

thế thì thua rồi, chắc chạy lại win đi bạn, đừng xài ghost, cài tay từng phần ý, tìm driver phù hợp cho máy nữa, chắc lỗi driver rồi nên thế
  16. Mều Bếu Đầu Gấu

huhu, nghe có vẻ gian nan. chắc phải nhờ bồ tèo nào giúp chứ mấy cái này không được rành lắm :((
  17. Panda191

cách nhanh nhất là bạn cứ đem ra tiệm đi cho lẹ :D

Ủng hộ diễn đàn