Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về pattern trong illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hanhcoi2005, 20/7/13.

Lượt xem: 13,357

1. hanhcoi2005 Mới đăng kí

Mình có 1 file pdf, có 1 mẫu hoa văn. Mình muốn tạo 1 pattern mới với cái hoa văn này
    Nhưng mình không biết cách làm thế nào.
    Các ban giúp mình nhé
    Mình up file đính kèm, tên file là "print patern2"
    Đây là link, vì chưa đủ bài viết lên mình không viết thêm được http: . híc "//upfile.vn/5sgn"

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

chị kéo vào phần swatches ý.
  3. hanhcoi2005

hanhcoi2005 Mới đăng kí

Thanks bạn.
    Bạn có thể chỉ rõ hơn không.
    Mình muốn chọn 1 phần mẫu hoa văn đó thôi, rồi tạo 1 cái pattern mới
    Ở đây là mình không chọn được.
    Bạn có nick yahoo thì pm mình nhé.
    nick yahoo của mình hanhcoi2005
  4. hanhcoi2005

hanhcoi2005 Mới đăng kí

Gooner Designer : Thanks bạn
    Ở đây mình không biết cách chọn, mình định chọn 1 phần mẫu hoa văn đó
    Rồi tạo 1 pattern mới. Bạn có thể chỉ rõ hơn được không?
    Rảnh thì pm mình. Nick yahoo của mình : hanhcoi2005
  5. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

thấy cũng đơn giản, vẽ theo đi bạn :P .nhưng hình phức tạp hơn thì có cách máy móc hơn, nhưng mình chưa biết :P
  6. harry.le

harry.le Mới đăng kí

Pattern có 2 phần chính là họa tiết và nền. Nền thì bạn vẽ hoặc tìm trên mạng rất nhiều, pattern cũng vậy. Trong file bạn gửi bạn tháo hết clipping mask rồi lấy 1 họa tiết bạn cần, sau đó sắp xếp tùy ý thôi. Muốn chính xác thì dùng lệnh Move + Copy, không move bằng tay.
    Pattern trên mạng cũng nhiều mà :)

Ủng hộ diễn đàn