Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về phần mềm chỉnh sửa video như thế này và về phần credit cho video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Lê Phan Linh Giang, 22/12/14.

Lượt xem: 2,272

1. Lê Phan Linh Giang Mới đăng kí

Đây là 2 hình em chộp từ 2 video gốc và video đã sửa
    imagebam.com/image/c3a47a374841946
    imagebam.com/image/2071ab374841949
    Em mới mò chỉnh sửa video thôi, không biết cái đó nên dùng phần mềm nào và đại khái là thế nào ai giúp em với

Vấn đề thứ 2 là trong mấy MV ca nhạc thì thường có phần credit rất đẹp ở phía dưới, cái đó thì làm thế nào, chỉ giúp em luôn, em cảm ơn

...
  2. Lê Phan Linh Giang

Lê Phan Linh Giang Mới đăng kí

yan.vn/nhung-su-kien-giai-tri-gay-xon-xao-du-luan-2014-v-43265.html
    Credit ví dụ như cái này nè mọi người
  3. bind9x

bind9x Banned

4. thongtinnhadat365

thongtinnhadat365 Thành viên cấp 1

Bạn hỏi đúng cái mình cũng đang tìm mấy hôm nay, muốn làm mấy cái video thật đẹp cho lên youtube quá trời luôn mà không biết dùng phần mềm nào,
    Anh nào trên diễn đàn có chỉ cho hai đứa em cái ( em muốn thêm có chữ chạy dưới như kiểu Karaoke, hát đến từ nào thì chữ mới hiện ra trên hình ấy ạ )
  5. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Phần mềm dựng phim nào cũng có thể làm được. Bạn không tìm hiểu về khung hình - định dạng nền xuất sai. Ở clip gốc là HD - khung hình 16:9 trong khi đó bạn lại xuất DV - khung hình 4:3. Hiểu rõ hơn thì bạn cứ hình dung, 16:9 là hình chữ nhật, được clip như clip gốc, và 4:3 cho ra hình vuông như clip bạn tạo. Bạn nên tìm hiểu trước khi làm. Các phần mềm chuyên dụng hiện nay mà thông dụng: Adobe Premiere Pro, Adobe After Effects, Sony Vegas.
    thongtinnhadat365 phần mềm làm sub thì có Aegisub, cái này trên mạng có khá nhiều tut, bạn thể google và tìm hiểu :)
    thongtinnhadat365 thích bài viết này
  6. thongtinnhadat365

thongtinnhadat365 Thành viên cấp 1

lâu bận quá mình không vào được, Bùi Khoa Vũ cảm ơn bạn nhé, mình tìm hiểu Aegisub coi thế nào

Ủng hộ diễn đàn