Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về phần mềm làm các phim truyền hình trên kênh HTV7 ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi xuongkupu, 23/12/13.

Lượt xem: 6,872

1. xuongkupu Thành viên cấp 1

Mình có xem phim trên mấy kênh htv, vtv. thuần việt .... nhưng mình thắc mắc là không biết mấy anh nhà đài dùng mấy phần mềm gì để làm ra mấy bộ phim đó nữa, nghe nói là adobe premiere pro, không biết là có phải hông nữa, bác nào biết thì chia sẽ cho anh em biết nhé :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Chuẩn rồi đó thớt, các nhà đài họ sử dụng các chương trình làm phim chuyên nghiệp là Adobe Premiere Pro, Adobe After Effect, Sony... vv
    Tý Ngáo, Hà BơOP-SKY thích bài viết này.
  3. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

oh thank bác, em cứ tưởng là mấy anh nhà đài chỉ sử dụng mấy phần mềm vip thôi chứ, ai ngờ nó cũng sử dụng premiere pro , ae như tụi mình :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. haba12

haba12 Thành viên cấp 2

soft thì họ quen dùng cái nào thì họ dùng.thường thì họ có cả vài soft biên tập nhưng khi xuất ra cùng 1 chuẩn nên vấn đề n không khó khăn lắm
    Mà vip với bạn là thế nào. cái pre bạn dùng xem bản quyền n bao nhiêu tiền? Hay Toàn dùng cờ rắc :-j soft chỉ là công cụ quan trọng là sử dụng n làm cái gì
  5. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

à thế còn làm mấy cái clip trực tiếp như bóng đá, ai là triệu phú, đi tìm ẩn số.... thì nhà đài sử dụng phần mềm nào thế?
  6. Adobe mà ko vip hã bạn , chắc còn cái phần mềm nào vip nữa, Theo mình được biết hiện nay tất cả các nhà đài đều sử dụng Adobe và tùy theo 1 số người họ thích 1 số phần mềm chuyên nghiệp khác như Sony vegas of Final cut Pro , nhưng đối với premier thì chắc gì bạn đã biết hết system của nó mà nói nó ko phải là vip. Hay là bạn sài cờ rắc quen rồi . Free bình thường. Còn bóng đá cũng vậy thôi cái này dựng film mà bạn, quay lại và dựng lại rồi render và phát sóng thôi , còn nếu trực tiếp thì khác.
  7. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

còn dùng một số phần mềm khác nữa như: final cut pro, colour..v.v..
  8. haba12

haba12 Thành viên cấp 2

9. apple35

apple35 Thành viên cấp 1

quan trọng là biết vận dụng thôi à thớt ơi, mình quen mấy ông anh làm phim bên nhà đài, họ nói toàn dùng Priemier không à. còn về vip thì theo mình biết chắc của Adobe là số một rồi.
  10. hungcanon60d

hungcanon60d Mới đăng kí

Anymous Falcon: con chó này comment rất ngu, cái thứ ngu mà thích tỏ ra nguy hiểm
  11. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Clgt, thread hỏi đáp mà gây war thế mấy bợn. Đang kéo đọc cmt thì đùng phát gặp cmt của bợn trên >.< nản
  12. huy87

huy87 Mới đăng kí

bây giờ HTV hợp tác với các cty làm phim, họ làm phim rồi bán lạ cho HTV, sau đó chia lợi nhuận...Adobe Premier Pro + Adobe After Effect (use trên các máy PC) và FinalCut Pro + Apple Motion (use trên Mac Os) là 2 phần chuyên dựng phim + làm kĩ xảo...

Ủng hộ diễn đàn