Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về PSD tóc thề

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lê Hoàng Nhật, 19/5/13.

Lượt xem: 2,328

1. Lê Hoàng Nhật Thành viên cấp 2

hôm trước lạo dạo trên Thư viện cover thấy file Tóc thề. em down về mày mò học hỏi như thật tình không thể hiểu được các bước làm của họ.. em có hỏi các admin trong page Thư viện cover nhưng k nhận được câu trả lời thỏa đáng.. vậy mong các ae trong 4rum giúp đỡ... cho em 1 khái niệm rõ ràng về các bước trong file
    đây là link. có bao gồm cả stock http://www.mediafire.com/?r68i6y65z1w86a1

...
  2. hoangphuchsu

hoangphuchsu Thành viên cấp 2

sao em ko down đc nhỉ :-B
  3. Lê Hoàng Nhật

Lê Hoàng Nhật Thành viên cấp 2

được mà bạn.. vừa test link xong. ngon lành mà
  4. hoangphuchsu

bạn tắt hết các con mắt trong layer rồi bật từ từ, làm theo từ layer dưới cùng cho tới layer trên cùng là đc, các cách làm họ viết vào tên của layer rồi đó :D
  5. hoangphuchsu

có một số cái nếu bạn ko biết:
    có layer nó ghi thế này ~~~> Channels/Green CtrA, CtrC/ Blue CtrV/RGB
    nghĩa là bạn làm tới bước đó thì bạn chọn layer, qua tab Channels, chọn kênh Green và nhấn tổ hợp phím Ctrl A, sau đó Ctrl C để copy kênh màu này, sau đó click chọn kênh Blue và bấm tổ hợp phím Ctrl V, sau đó click vào kênh RBG để kết thúc, quay trở lại tab Layers và tiếp tục làm các bước tiếp theo
  6. Lê Hoàng Nhật

Lê Hoàng Nhật Thành viên cấp 2

cảm ơn hoangphuchsu đã chỉ giáo. nhưng làm như vậy em càng không hiểu.. sau này cứ làm theo người ta như vậy. chả có gì là của riêng mình hết... :P

Ủng hộ diễn đàn