Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về trang Domain.com????!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hosting - VPS - Server - Domain' được đăng bởi phamsangsuperboy, 20/10/15.

Lượt xem: 3,868

1. phamsangsuperboy Mới đăng kí

K hiểu cách mua tên miền o trang này ntn? Thử google: "domain sign up" thì ra cái trang đăng kí (k biết có phải mua tên miền và đk lun username k?????)

M cứ tưởng đk user để login nên m điền vào step 1 các thông tin cần thiết, ở mục Web Site Information m k biết nên điền mẹ cái link fb của m (facebook.com/xxxxx). Xong sang step 2 nó bắt add thẻ visa, m add cái thẻ vcb của m vào nó trừ mất con mẹ 1$

Xong vô gmail nó bắt gửi tài liệu verify, m gửi cho nó cái cmnd, rồi cuối cùng cũng nhận đc mail báo "nó đã verify tk cho m"

Lúc login vào tk mới xem thế nào, thấy theme cũng đẹp, nghịch 1 lúc định ra mua cái tên miền .com nhưng k biết mua kiểu gì, nó lại hiện ra cái form mà lúc trc m đăng kí (khác ở godaddy)

Nhớ lại lúc m đk, ở mục Web Site Information m điền mẹ cái link fb chứ k phải lày cái tên miền xyz.com, m nghĩ như vậy có đúng k????????

Bây giờ k biết mua kiểu gì nữa????

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình có thử đăng ký ở domain.com rồi nhưng chưa mua tên miền nào ở đây! Recommend bạn mua ở Namecheap vì ở đây khá nhanh gọn và ít lằng nhằng.
  3. Bigwind.

Bigwind. Mới đăng kí

thôi bác chịu khó đăng kí của mấy nhà tên miền việt nam, phí thêm 1 tí sau này đỡ khổ
  4. Sales

Sales Banned

bạn ơi, bạn đăng ký qua bên mình đi cho tiện đỡ phải lằng nhằng khi tự đăng ký với mấy bên nước ngoài. Mình bên Vietiso bạn ạ.
    Nếu cần tư vấn thêm bạn add nick skye của mình nhé: noc.vietiso
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/12/15
  5. civilengineerblog

civilengineerblog Thành viên cấp 1

Nói chung các bước đăng ký của Domain.com khá là phức tạp, nhưng tên miền đăng ký ở đây thì yên tâm về quản lý và an toàn. DOmain.com là công ty con cùng mẹ với của iPage và Fatcow mà, đều của Indurance International Group.
    Phần web infomation bạn điền gì cũng được, cái đó không ảnh hưởng đến việc quản lý domain, còn đăng ký nếu bạn chưa đủ thông tin nó bắt bạn điền đủ thôi mà, lần sau login vào đăng ký lại là hết ngay mà,.

Ủng hộ diễn đàn