Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về vấn đề in card visit ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Lê Hồng Quang, 19/9/13.

Lượt xem: 6,799

1. Lê Hồng Quang Mới đăng kí

Em có hình 2 mặt của tấm card visit, khi em đem ra tiệm in người ta nói là phải làm bằng AI hoặc CorelDraw là sao. Ai biết cách add 2 mặt hình vào mấy pm đó chỉ e với...:-s

...
  2. Lê Hồng Quang

Lê Hồng Quang Mới đăng kí

up cho ai giúp...
  3. Phuong_1m8_77kg

Phuong_1m8_77kg Thành viên cấp 1

bạn đưa file ảnh cho người ta in rồi lại mặc cả về giá in va in số lượng ít ấy gì, làm nhiều người ta sẽ vẽ lại file vector cho bạn thì in mới ko bị vỡ !
    boylanhlung9x, RadiumLê Hồng Quang thích bài viết này.
  4. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Lê Hồng Quang tiệm nào nói bạn thế. bạn in số lượng nhiều thì người ta tự làm cho bạn, nếu in tầm 100-200 card thì ra in nhanh giá cũng ko cao lấm
    Lê Hồng Quang thích bài viết này
  5. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Mình đưa file PSD người ta vẫn in, nhận làm 5 lốc (250 cái) là 250k :D
  6. Lê Hồng Quang

em đưa file ảnh jpeg cho họ rồi học bảo đưa thêm 150k để chỉnh gì á...

7. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Vãi cả card visit... =)) =))
    Làm mình tưởng card đẹp lắm cơ. :)) :))
  8. Winter16

Tốt nhất đưa file PSD hoặc Corel, còn nếu đưa file ảnh mà họ đòi 150k thì đừng dại mà đưa nhé! File JPGE thì hết chỉnh đc rồi, chỉ có in ra thôy, mắc mớ gì mà thêm tiền để chỉnh???? :-/
  9. Winter16

Ờ mà tốt nhất khi làm card visit thì nên để chữ in đậm tý, để stroke càng tốt, để thế nhìn trên máy thì rõ nhưng tin ra mờ lắm!
    RadiumLê Hồng Quang thích bài viết này.
  10. Lê Hồng Quang

ủa hình jpeg cỡ này in ra card visit có bị vỡ hạt ko ạ?
  11. thanhiep01

ặc card co kick thước bao nhiêu mà vở hac
  12. thanhiep01

Lê Hồng Quang góp ý chut nha, cái card của bạn ko có chủ đề gì hết, dùm kiểu chử và hinh ảnh khác nha
    DollLê Hồng Quang thích bài viết này.
  13. Lê Hồng Quang

em đâu phải designer đâu. làm đại dùm cho con bạn á mà :D. cái ảnh ở trên là full size của e rồi đó, in ra có bị vỡ hạt ko ạ ?
  14. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

vậy nhé bạn tạo 1 file mới AI, chỉnh kích thước là giấy A4, bạn import hình( mặttrước card) vào rồi copy nó ra nhiều bản dàn cho full trang A4 xong save lại thành file mattruoc.AI Sau đó import tiếp mặt sau card vào lần lượt kéo vào đè lên hình mặt trước hồi nãy sao cho chính xác sau đó lưu thành file matsau.Ai ( lưu bằng cách nhấn ctrl+shift+S ). đây là cách thủ công
  15. nhatdanhdaisu

nhatdanhdaisu Thành viên cấp 1

đây qua công ty mình làm cho , chỉnh lại phí 50.000 , thiết kế mới phí 50.000
    in 10 hộp giá 140.000 đ , 5 hộp giá 100.000 đ ( 1 nội dung nhé )
    công ty in ánh sao vàng
    Mail:minhhung@intoroi.com.vn
  16. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Đến chịu với mấy bác đào mộ, em viết reply được 1/2 kéo lên trên thấy chủ thớt hỏi từ 2013.. nản quá.. =.=

Ủng hộ diễn đàn