Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về vấn đề tự động thực hiện lặp lại hành động trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi duongdaicb, 31/1/15.

Lượt xem: 3,149

1. duongdaicb Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi là adobe có chức năng nào tự động resize ảnh một cách nhanh nhất không.
    tình hình là mình có rất nhiều ảnh, mỗi hình giống nhau size, định dạng png.
    giờ mình muốn hỏi là có thể : 1 tấm tự động resize thành 4 tấm (kích cỡ khác nhau , định dạng khác nhau như jpg và psd và png) không
    ví dụ cụ thể là 1 tấm ảnh thành :
    - 1 tấm jpg 1200*1000
    - 1 tấm jpg 1000*1200
    - 1 tấm jpg 800*600
    - 1 tấm "psd" 820*620
    chân thành cảm ơn. tìm mãi không có cách nào cả vì mình có nhiều ảnh quá , resize có khi mất cả tuần mất

...
  2. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Mình ngĩ chắc là không! >:D<
    Chờ người khác vào xem và giải đáp chính xác hơn giúp bạn!
    duongdaicb thích bài viết này
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Tạo action ghi lại từng bước tấm đầu tiên roòi ngồi click chuột hoặc ra mấy thăng chuyên rửa ảnh xin plugin của nó
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Đang 1200*1000 lại chuyển1000*1200 thế thì phải cắt ảnh à?
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

tất nhiên là có thể xài Action được, mình đã từng làm rồi . Bạn tạo action đi rồi ghi lại từng bước thực hiện, save chỗ nào . Rồi cứ mở hình lên mà bấm chuột thôi.. Thử đi bạn .
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đúng ra, là người ta chỉ cần nói cần resize ra khổ của bên 1 chiều ngang, là W1200, W1000, W800, W850, mà hok cần ép chiều kia , cứ cho nó ra theo máy tính của Photoshop, là xong phim, mà chủ thớt, lại ép số 2 chiều loạn xạ, nên sẽ bị mất đầu cụt đuôi loạn xạ, phải chờ chủ thớt chỉnh lại topic, nói đúng chưa, mình mới nhảy vào nói tiếp dc ! ha ha ! :))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. duongdaicb

duongdaicb Mới đăng kí

thì mất cũng được mà. xài cái action cũng đc nhưng rối quá vì chưa hiểu rõ về nó, cam ơn các bạn quan tâm giúp
  8. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Tạo 1 action ghi lại quá trình từ lúc bắt đầu đến khi hoàn thiện 1 tấm hình, những hình sau bỏ vào bạn chỉ cần ấn play action đó là nó tự động lặp lại các bước cho bạn.
    Lên google tìm kiếm từ khóa "action pts" để biết thêm chi tiết
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn