Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về việc đồi màu trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi dinhhung211, 16/6/15.

Lượt xem: 2,714

1. dinhhung211 Thành viên cấp 1

Chào các bác.
    Tình hình là em có download 1 file AI trên mạng về, mở ra để chỉnh sửa, nhưng cái nền của file đó thì không chọn để đổi màu được, nó hiển thị như hình trên. Cho em hỏi như trên là sao ạ, làm sao để chọn và đổi màu được.
    Thanks các bác đã giúp đỡ :D

...
  2. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

Theo mình đoán thì có thể đối tượng của bạn đang bị khóa hoặc nằm trong layer bị khóa. Nếu đối tượng bị khóa thì bạn dùng tổ hợp phím Ctrl+Alt+2, sau đó click lại xem đc chưa, nếu ko được thì bạn vào Window>Layer (F7), nó sẽ hiện ra bảng layer, xem layer chứa đối tượng có bị khóa ko thì nhấp vào hình ổ khóa là đc.
  3. dinhhung211

dinhhung211 Thành viên cấp 1

Trời, quên mất, mình chỉ kiểm tra Object lock mà không kiểm tra lock ở layer. Thanks Quân Pôlyme nhiều lắm :D

Ủng hộ diễn đàn