Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về việc dùng chùa theme WordPress bản quyền?

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi backtrack, 30/5/15.

Lượt xem: 6,213

1. backtrack Mới đăng kí

Tình hình là mình định tạo một trang web, do kiến thức về web chưa nhiều nên mình muốn hỏi một số vấn đề bản quyền khi dùng theme :
    Hiện nay trên các diễn đàn có chia sẻ khá nhiều các theme bản quyền rất đẹp từ Themeforest, tất cả đều là free nê mình đang băn khoăn muốn hỏi là website dùng theme free đó khi mà bị tác giả của theme phát hiện có sẽ bị truy tố như thế nào. Mình có tham khảo qua một số diễn đàn thì thấy mọi người nói là tác giả của theme sẽ yêu cầu nhà cung cấp host cho website của mình ngừng cung cấp host cho website, đối với nước ngoài thì nhà cung cấp sẽ chấp nhận yêu cầu của tác giả, còn đối với Việt Nam thì nhà cung cấp sẽ làm ngơ yêu cầu và vẫn cho website hoạt động.Mọi người ai có kinh nghiệm có thể kiểm chứng giúp mình điều này có đúng không? Còn một điều nữa là domain khi domain đăng ký ở nước nhà cung cấp domain của nước ngoài thì liệu có bị xử lý vi phạm bản quyền không?

...
  2. Jorncomp

Jorncomp Mới đăng kí

Trừ khi site bạn trở nên quá nổi tiếng ( mà nếu có thì mình tin bạn cũng có đủ điều kiện để mua theme rồi ) còn không thì không sao đâu.
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Có 2 rủi ro bạn sẽ mắc phải khi dùng theme chùa:
    1. Theme share free sẽ có nguy cơ bị chèn bậy bạ làm nguy hại đến website của bạn.
    2. Khi website của bạn có chút tiếng tăm sẽ dễ bị tác giả phát hiện và kiện cáo lôi thôi.
  4. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

theme null có thể có nguy cơ bị chèn mã độc trong source nhé bạn.

Tốt nhất nếu bạn có ý định kinh doanh nghiêm túc, hoặc sẽ phát triển lớn mạnh trong tương lai, hoặc làm web thương mại điện tử, lời khuyên là nên mua theme từ nhà phát triển. Thứ nhất sẽ ko lo gì về vấn đề mã độc, bản quyền. Thứ 2 bạn sẽ đc support cực kỳ nhiệt tình từ nhà phát triển :D
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:D Cứ dùng đi bạn, chỉ là khi bạn email xin support thì nó k chịu support cho bạn thôi, trang của bạn k nổi tiếng đến mức nó vào nó kiện cáo (chưa chắc có ai giải quyết) đâu, mà nếu có nổi tiếng cỡ đó thì khi đó bạn dư sức mua theme rồi
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

các theme đc share trên mạng đa phần đều dính "mã độc" ... mua lun cho rồi
    thanvandang thích bài viết này
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Đầu tư nghiêm túc thì mua, nghịch cho vui thì cứ dùng chùa cũng đc, sau này lượng truy cập cao cao thì mua sau :))
  8. minhtamht

minhtamht Banned

Cơ bản là khi bạn dùng theme miễn phí:
    1. không được update
    2. không được support
    3. Tự chịu rủi ro
    4, dễ dính malware
    còn kiện cáo thì chưa thấy, vì nếu theme bạn có xảy ra lỗi thì bạn cũng khó xoay sở nếu bạn không biết chút nào về code hoặc những ca khó thì bạn không thể nhờ ai hỗ trợ được cho bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/5/15
  9. Oliver Jonas Queen

Oliver Jonas Queen Thành viên cấp 1

Vọc theme free trước. Nếu thấy ưng ý thì mua luôn. Còn không thì chịu khó quét hết code và hi vọng tìm ra điều gì đó. :D
  10. docbaotin

docbaotin Mới đăng kí

Như này mình thấy cũng ổn, nhưng tốt nhất là mua bản quyền bạn nhé
  11. thanvandang

thanvandang Mới đăng kí

12. zziczicz

zziczicz Mới đăng kí

Bạn dùng theme share này có nhiều rủi ro không nên dùng. Một ngày nào đó sẽ bị chèn linh tinh vào. Đến lúc đó còn mệt hơn.
  13. vnnshare.net

vnnshare.net Banned

không sao đâu bạn, cứ xài thoải mái

Ủng hộ diễn đàn