Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về việc Extra file rar

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi conmeohen, 21/10/14.

Lượt xem: 1,877

1. conmeohen Thành viên cấp 4

Mình download nhiều file rar và muốn Extra chúng ra nhưng chỉ muốn lấy file phía trong thôi, nhưng lựa chọn Extra thì toàn ra Folder chứa file đó, lại phải cut từng file ra rất mất time, có bro nào có cao kiến giúp ko ạ?
    thank!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái hỏi này có liên quan tới box Ps à thớt :-?
    Hà Bơconmeohen thích bài viết này.
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Dù Kun VietDesigner nói thật là tìm ko biết post box nào cho hợp lý nên post vào box hỏi đáp về PTS, giải nén file trong đó có file PSD chắc cũng có dính líu chút đến PTS :P
  4. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

mở file rar lên thì kiểu gì nó cũng ra 1 cửa sổ riêng. cứ để đấy
    mở tiếp cái chỗ mà thớt muốn extract ra (bằng cửa sổ từ my computer, nói nôm na thế :)))
    túm chuột vào file trong rar xong lôi ra chỗ cần giải nén
    có cần TUT không :))
    hqphuc thích bài viết này
  5. mylove29

mylove29 Thành viên cấp 2

#4 Chuẩn CMNR :))
  6. conmeohen

vâng ak, cám ơn các thánh đã phán, mình mặc dù cũng gà mờ về máy tính nhưng ko đến lỗi ko biết kéo thả file ạ, nhưng nếu khoảng vài trăm file thì cứ bật và kéo vậy ạ?vậy có # gì giải nén và cut ra đâu #-o
  7. anhyeupe88

anhyeupe88 Banned

#4 đúng chuẩn rồi. mình thường làm vậy
  8. conmeohen

1: foder giải nén ra
    2. file trong foder (mình muốn Extra nó ra luôn các file này chứ ko ra fodel nữa)
    có bác nào biết ko ạ? tìm mấy hôm nay mà chưa ra được =((

Ủng hộ diễn đàn