Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về việc không mở được file AI.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Mều Bếu Đầu Gấu, 23/5/15.

Lượt xem: 4,900

1. Mều Bếu Đầu Gấu Thành viên cấp 1

Chào mọi người!
    Mình có một thắc mắc hy vọng mọi người biết thì giúp đỡ.
    mấy ngày nay bị tình trạng như này nhiều lúc mở file rất khó chịu.
    Khi mở 1 file AI mới, nếu kéo thả thì mở được, còn 'open with' hoặc click double thì hiện lên thông báo như này.
    có ai đã bị tình trạng này chưa ạ? và khắc phục thế nào ạ???
    Cảm ơn mọi người.

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn!

Đây là error báo lỗi cửa sổ ứng dụng của bạn không đủ không gian để hiển thị file Ai cần mở.
    Sau khi Open with và bị báo lỗi bạn nhấn Ok để tắt thông báo!
    Lúc này bạn sẽ thấy Ai đã được mở sẵn trên màn hình nhưng ở dạng thanh ngang thu gọn, bạn đưa chuột đến góc dưới bên phải và kéo to cửa sổ Ai ra.
    Sau đó bạn click đúp chuột vào file Ai để mở xem đã sửa lỗi xong chưa, thao tác này sẽ được lưu lại vĩnh viễn nên từ lần sau sẽ không bị lỗi này nữa!

Chúc bạn thành công! Thân!
    Hồng SơnMều Bếu Đầu Gấu thích bài viết này.
  3. Mều Bếu Đầu Gấu

Mều Bếu Đầu Gấu Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn, mình vừa fix được xong ^_^
  4. Jet

Jet Mới đăng kí

Anh Chị cho mình hỏi: Mình bị như bên hình dưới là bị gì và khắc phục như thế nào?
    Mình đang sử dụng CS6
    Xin chân thành cảm ơn[​IMG][​IMG]
  5. loanlee296

loanlee296 Mới đăng kí

Cho mình hỏi trong Ai khi place hình thì phần mềm Ai bị đóng vậy lỗi gì vậy, bạn nào biết chỉ dùm mình với
  6. Mều Bếu Đầu Gấu

Jet: mình đoán là cái file bạn đang mở được làm bằng version cũ là CS3 hoặc CS5 mà bạn dùng CS6 nên khi mở lên có thông báo như thế, nhưng bạn cứ ấn ok thôi. không có vấn đề gì
  7. Mều Bếu Đầu Gấu

loanlee296: bạn chụp hình up lên để biết lỗi ^_^

Ủng hộ diễn đàn