Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về việc Photoshop CS6 lag giật dù cầu hình cao!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ducihua, 31/7/15.

Lượt xem: 6,466

1. ducihua Thành viên cấp 1

Mình đang dùng PTS CS6 với máy có cấu hình ko cùi (Lap Dell, i5, ram 8GB, VGA 525m 1GB) nhưng ko hiểu sao vẫn bị giật lag khó hiểu. Ví dụ mình hay làm poster, mình tạo 1 file mới rồi place ảnh định dạng PNG từ ngoài vào và khi move ảnh PNG đó thì máy lag, thường hiện lên cửa sổ progress chạy rồi mới xong, chuột thì chuyển thành vòng tròn quay quay. Hoặc khi save file thì trên tab làm việc cứ hiện saving 0%, phải tầm 2-3p sau mới 100% save mặc dù cả file có mỗi 3,4 cái ảnh. Ko biết bạn nào có biết cách khắc phục ko thì chỉ mình nhé! Cảm ơn mn trước!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

3. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

coi bị ổ HDD đó bạn
  4. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Bạn xài full+ cờ rắc hay portable. Portable nhiều bản bị lỗi, làm việc bị đơ hoài
  5. ducihua

ducihua Thành viên cấp 1

Tks các bạn đã comment! Mình đã thử làm theo các cách mà search đc trên google, win cũng vừa cài lại, mình xài bản cs6 full cờ rắc 64-bit. Làm việc bên Illus place bn ảnh cũng ko sao mà cứ qua PTS là bị :(
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

win 64 bit theo m biết thì sẽ nhận đủ ram vậy thì lag chỉ có thể là do dung lượng file làm việc quá cao.
  7. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Bạn xem file đó để kích thước thế nào, có khi tại file kích thước lớn quá nên bị lag.
    Vô image -> image size xem kích thước của nó nhé
    ducihua thích bài viết này
  8. ducihua

ducihua Thành viên cấp 1

tmhung Thanks bạn nhiều. Bạn nói mới để ý file của mình lên tới 1,9 GB mặc dù place có 3,4 cánh ảnh vài trăm kb :(. Tại mình để kích thước lớn quá 80x100 cm luôn. Bảo sao. Tưởng cái phần mềm lỗi nên vừa cài CC 2015 vào. Thôi dùng CC luôn vậy!

Ủng hộ diễn đàn