Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về xếp chữ theo dạng xoắn ốc

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Bá Linh, 1/5/13.

Lượt xem: 8,797

1. Nguyễn Bá Linh Mới đăng kí

Em có một dãy số pi ! Vậy làm sao để xếp chúng thành hình xoắn ốc như trên ạ ?
    Em xin cảm ơn !

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Path + Text !
    Nguyễn Bá Linh thích bài viết này
  3. Nguyễn Bá Linh

Nguyễn Bá Linh Mới đăng kí

Anh hướng dẫn cụ thể hơn dc không ạ ? Em cũng mới tìm hiểu cái này thôi
  4. Vent

Vent Thành viên cấp 2

Ý ảnh là bạn dùng Pen tool vẽ theo như hình rồi dùng Type di chuột lên cái path của cái bạn vừa vẽ rồi gõ chữ thôi
  5. Hổ Báo VietDesigner

Cái ni cơ bản - hơm thể chi tiết hơn ! :">
    B1. Tạo đường Path .
    B2. Đổ Text
    tranvan.muon, bro, visaotinhtu5 người khác thích bài viết này.
  6. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

Trong PTS cứ vẽ Path rồi ấn T là dc ạ? Em ấn T là nó bắt mình vẽ khung đánh chữ. cái trên là AI mà :(
  7. Hổ Báo VietDesigner

- Cái Path & Text thì trong Photoshop vẫn vậy mừ ! :D:D:D
    Ventmsshhp thích bài viết này.
  8. Vent

Vent Thành viên cấp 2

Để chuột lên đường path ấy bạn, di chuột lên path nó sẽ hiện ra cái hình giống dấu ngã là OK
    bro, Cá Rô Con Tung Tăngmsshhp thích bài viết này.
  9. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

Làm sao để size giảm dần bro?
  10. Vent

Vent Thành viên cấp 2

Thì chỉ việc chỉnh size như mấy lần viết bt thôi bạn :|
  11. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

trong PS cũng có chức năng này nhưng khi tạo Path thành hình xoắn ốc xong rồi đánh chữ thì dòng chữ nó ko tự động giảm nhỏ dần đc.

Điều đó đồng nghĩa với bác nào muốn làm đúng như hình gốc của thớt đem lên thì phải thay đổi giá trị size text liên tục. Tức là gõ 1 chữ cái giảm size text 1 nấc. Cố gắng lên nhé các thím.

12. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

Ặc.
    Warp như chữ ngang dc thì hay.
  13. visaotinhtu

visaotinhtu Thành viên cấp 1

bạn nói lại giúp mình cái làm thế nào để cho 1 dòng chữ xếp thành chữ O, chữ Đ với. mình ngu ps lắm
  14. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

Theo mình nghĩ là làm vùng chọn hình chữ Đ, chuyển select thành path, viết theo path như 2 bro trên bày.
  15. bro

bro Thành viên cấp 1

Kể ra em cũng rảnh, ngồi nửa tiếng type từng chữ, xoay xoay vặn vặn, kéo thả kéo thả, chỉnh size đủ thứ, ... rồi mới đọc bài này =))

Cảm ơn bạn Nguyễn Bá Linh đã đặt câu hỏi và anh Hổ Báo VietDesigner đã hướng dẫn
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn