Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi xin brush dùng để stroke path khi vẽ chibi với CS3.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Bạch Sầu Phi, 7/4/13.

Lượt xem: 10,066

1. Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Không biết up vào box này hay box nhờ vả thì hợp lý hơn. Có sai thì nhờ Mod chuyển dùm mình. :)
    Dạo này mình có tham khảo nhiều bài hướng dẫn cảu Yurii, Bambo và Tử Sa... để tập vẽ chibi, đã vẽ được vài tấm, nhưng mình gặp vấn đề là: mình dùng CS3, khi stroke path thì không tìm được brush thuôn 2 đầu và phình ra ở giữa ( cái này có sẵn trong CS5 thì phải), khiến nét sau khi stroke path trông khá thô. Nên mình muốn nhờ bạn nào dùng CS5 trở lên up dùm mình 2 cái brush ở hình dưới đây, mình cảm ơn nhiều.
    Lý do bao lâu nay vẫn dùng CS3 là vì các plugin, action, brush cài thêm khá nhiều, cài lại mình sẽ mất kha khá thời gian.

2 brush mình muốn tìm:

Và thêm cái này để tô tóc:

...
    micyauns thích bài viết này
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

ah hiểu nhầm ý bạn. khi stroke path bạn phải check vào Simulate pressure như vậy mới có cọ thuôn 2 đầu.[​IMG]chẳng biết có đúng ý bạn không
    Bạch Sầu Phi thích bài viết này
  3. minhdung2403

minhdung2403 Thành viên cấp 1

micyaunsBạch Sầu Phi thích bài viết này.
  4. minhdung2403

minhdung2403 Thành viên cấp 1

mình xài CS6 có sẵn. Hình như CS5 cũng có.
  5. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Lại gặp bạn này :) Tks bạn.
    Nhưng load brush nó báo ko tưởng thích, vậy là chắc mình phải cài CS6 rồi :-s
  6. Bạch Sầu Phi

chính là ý này, nhưng không làm được với CS3 :-s
  7. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

bạn xem lại xem. nếu không được mình hỗ trợ teamview
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

9. Bạch Sầu Phi

à, mình làm được rồi, tks bạn nhiều nhiều, trước cứ tưởng là do brush chứ :)) trời ah, dùng PTS bao năm mà gà quá :)) Xấu hổ kinh khủng :">
  10. Bạch Sầu Phi

11. THAITRUONG.052

THAITRUONG.052 Thành viên cấp 2

Khuyên thật là chibi thì dùng paint tool sai, học mất 15 phút, đi nét, chọn màu vô cùng nhanh. muốn thuôn nhọn cũng cực nhanh
    sau đó làm nền thì hãy cho vào pts, hoặc lên màu bằng pts cũng được.
    paint tool sai cũng lưu được psd, rất tiện
  12. tranpin93

tranpin93 Thành viên cấp 1

ve chibi hay vai chac phai lam 1 phat ve minh

Ủng hộ diễn đàn