Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Xin hướng dẫn làm ảnh bay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi boy1tn8x, 16/10/13.

Lượt xem: 7,454

1. boy1tn8x Thành viên cấp 1

Bác nào biết kỹ thuật chụp và làm ảnh bay như này chỉ cho e với ạ :*

...
  2. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

nó nhảy lên chứ kỉ thuật gì đâu bác
  3. boy1tn8x

boy1tn8x Thành viên cấp 1

Sao nó nhảy cao và xa thế. Chụp cũng ko bị mờ nữa. Chắc chắn có pts can thiệp mà :(
  4. kieutien97

kieutien97 Thành viên cấp 1

chụp 2 pic, pic 1 đứng trên cái ghế, pic 2 chụp background r lên pts xóa cái ghế đi :v
    boy1tn8x thích bài viết này
  5. boy1tn8x

Cũng có lý nhưng với bức ảnh này thì mình vẫn chưa hình dung ra nó đứng trên ghế kiểu gì @@
  6. swagen

swagen Thành viên cấp 1

đứng trên bậc cầu thang nhảy là đc mà
    bí quyết chụp thì cứ set shutter speed cao/ISO cao là đc mà
    boy1tn8xHoangPigg thích bài viết này.
  7. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Theo mình là do góc chụp nên mới thấy nhảy cao hơn bình thường :))
  8. alexmanchester

alexmanchester Mới đăng kí

theo mình thì là ảnh thật. các bác để í cái dây chuyền trên cổ. nếu là tạo dáng trên ghế để chụp thì dây chuyền sẽ như các vật khác là hướng thẳng xuống. nhưng trên kia lại là đang hướng về phí trước. nên e nghĩ là đang trên đà nhảy và chụp :)
    FMP, VTKen, boy1tn8x1 người khác thích bài viết này.
  9. Mr_bi0511

Mr_bi0511 Mới đăng kí

nhảy này bình thường thôi mà cao gì đâu. Mình còn có những pha cao hơn nhiều
  10. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

nó đứng trên bậc thang nên nhảy cao được như vậy thôi, còn kỉ thuật chụp thì mình ko biết :D
  11. wolfbaron

wolfbaron Thành viên cấp 1

Theo kinh nghiệm chôm máy đi chụp thì kai này là thể loại chụp ảnh phân thân ^^, Bác sẽ cho khoá hết tiêu cự khẩu độ as...vv......sau đó chụp 2 bức, 1 bức background với 1 bức tì lên ghế hoặc thang cao cao....... xếp chồng 2 layer lên nhau, sau đó xoá hết mấy thứ dưới đi bác sẽ dc 1 tấm nhìn siêu thực như thế này ^^
    bác search chụp ảnh phân thân để biết thêm chi tiết nak ^^
    FMPboy1tn8x thích bài viết này.
  12. mrrua2112

mrrua2112 Thành viên cấp 1

mình làm chứng là tấm này ko có kỹ thuật gì cả, nó bay thật nhá!
  13. aznthugboy

aznthugboy Mới đăng kí

nhảy từ trên bậc thềm hiên nhà xuống @@
  14. Vietdesigner-Photoshop

Vietdesigner-Photoshop Thành viên cấp 1

FMPboy1tn8x thích bài viết này.
  15. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

đứng trên bậc thang nhảy ra , thêm với góc chụp khiến cho người xem cảm thấy như đang nhảy lên, còn chụp ko bị mờ là do có tripod, hoặc thủ thuật nào đó làm chống rung máy, vậy thôi, nếu như dùng ghế hay dùng 1 cái gì đó để tựa thì sợi dây chuyền đã không đung đưa như vậy.
  16. Bách Bụng Bự

Bách Bụng Bự Thành viên cấp 1

em không nghĩ là đứng lên ghế đâu các bác ạ, nhìn cái dây chuyền bác ấy đeo là biết nhảy thật rồi, có thể vấn đề là không phải nhảy ở đây mà là nhảy ở chỗ khác, rồi bê về đây xóa bỏ những phần không liên quan. :D
  17. Keita

Keita Thành viên cấp 2

Bạn mua 1 cái máy ảnh hoặc điện thoại tốt có thể chỉnh tốc độ chụp nhanh khoảng 400-500/s là bắt dính ảnh ko nhòa đâu :)
  18. boy1tn8x

Nếu nhảy cao thế để chụp thì ko biết hạ cánh có an toàn ko nữa :-s
  19. lehuudung_92

lehuudung_92 Thành viên cấp 1

nó nhảy từ bậc hè xuông bạn à...!

Ủng hộ diễn đàn