Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi xin kinh nghiệm tự học Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhcongptc, 24/12/14.

Lượt xem: 3,241

1. thanhcongptc Mới đăng kí

Mình là thành viên mới , nên còn chưa quen lắm , mong mọi người chỉ thêm . mình mới tự tìm hiểu photoshop mới 3 ngày thôi biết sơ sơ về công cụ cơ bản , ghép ảnh đơn giản đc r , anh em nào có kinh nghiệm tự học photoshop cho mình xin link tài liệu từ cơ bản đến nâng cao vì tìm thấy quá trời chóng hết cả mặt xin mấy bác giúp kinh nghiệm xin cảm ơn

...
  2. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

3. thanhcongptc

thanhcongptc Mới đăng kí

Ui bác ơi sao ít quá vậy mình thấy photoshop quá nhiều cách chỉnh sửa , hiệu ứng pha trộn nhiều ghê . bác chỉ mình bi quyết tự học dc ko
  4. _MeoHoang_

đi cover lại mấy bài trên youtube là cách lẹ nhất, cứ dùng từ khóa mà tìm thôi, ra cả rồ ý
    Từ khóa thì:
    - Retouch nếu bạn thích làm đẹp bức hình
    - Manipulation, Speed art nếu bạn thích nghệ thuật cắt và ghép
    - Blend nếu bạn chỉ muốn thay đổi màu sắc tấm ảnh.
    - Design web with photoshop nếu bạn muốn thiết kế giao diện website
    - Digital painting tutorial, Speed painting nếu bạn muốn vẽ vời kỹ thuật số
    Còn nhiều nữa bạn tự tìm nhóe B-)
  5. thanhcongptc

thanhcongptc Mới đăng kí

Mình chỉ thích về ảnh thôi . vậy bác cho hỏi về ảnh có bao nhiêu phần . nên bắt đầu từ đâuđâu ?
  6. _MeoHoang_

Thực ra cũng không nhiều, có sáng tối, độ nét (người ta hay gọi là dpi ấy), màu sắc, lệch/ méo mó, mất chi tiết.....
    Nếu bắt đầu thì mình nghĩ nên tập blend trước, vì nó khá dễ nhưng có thể làm quen với việc sử dụng công cụ rất hiệu quả.
  7. thanhcongptc

thanhcongptc Mới đăng kí

Bác có link hướng dẫn blend cho mình xin . mình mù tịt về photoshop chỉ mới bắt đầu 3 ngày thôi mặc dù thích nó rất lâu r mà ko có đk học giờ cũng vậy nhưng giờ internet nhiều nên mình muốn tự học , mình đi làm khó xếp tg đi học trường lớp mong bác chỉ giáo
  8. leminhx2x1

leminhx2x1 Thành viên cấp 1

Sư phụ tôi là Ks Dương Trung Hiếu(trên youtube). Sư huynh tôi là ae VDS. Bạn tôi là Googlee, youtube. Nếu bạn muốn tự học thì điều đầu tiên là quan niệm người khác tự học được thì mình cũng tự học được ( để đỡ mau nãn). Thứ 2 là mở PTS lên thấy cái gì trên màn hình thì cứ hỏi thằng GG bạn tôi xem nó là cái gì, dùng nó ntn để làm quen sơ sơ với giao diện PTS. Thứ 3 là mở các video xem người ta làm ntn rồi làm theo. Cái nào không biết thì làm lại bước 2. Quan trọng nhất là làm theo người ta chứ không phải chỉ cưỡi ngựa xem hoa chơi chơi được. Nhiều cái phải xem đi xem lại nhiều lần mới được. Ai mới học mà xem 1 lần làm được thì làm thánh rồi. Thứ 4 cái gì cũng cần có thời gian để làm quen nên đừng quá nôn nóng bạn nhé. Ae ở đây ai pro cũng phải mất vài năm. Còn mình mới được vài tháng^^
    yeuPTS1997 thích bài viết này
  9. _MeoHoang_

link hướng dẫn blend thì mình không có vì mình không chuyên về blend, bạn cứ search trên 4rum này bằng từ "hướng dẫn blend" thì cũng nhiều bài chất lượng lắm
  10. thanhcongptc

thanhcongptc Mới đăng kí

Cảm ơn mấy bn nhiều mình làm quen với pts đc 4 ngày rồi đang thực hiện như mấy bác nói , mà mấy bn cho mình hỏi lại lần nửa vì mình hơi gà , mình thích chuyên về chỉnh sửa thiết kế ảnh ghép thì thứ tự những thứ mình phải thành thạo là gì ? Cảm ơn
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

google: adobe tv, photoshopsecret sau khi luyện xong 2 bí kíp này thì cũng lên tới trình độ cao thủ, hạ sơn được r. bước đầu chỉ cần thế thôi.
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chủ thớt hỏi vòng vòng mà cũng có nhiều bác chịu khó ngồi giảng giải ghê
  13. _MeoHoang_

thanhcongptc thành thạo tất cả công cụ của photoshop, đơn giản vậy thôi :D
  14. thanhcongptc

thanhcongptc Mới đăng kí

Bác thiên ma ơi em gà lắm lại mới bắt đầu pts nên ko biết tìm hiểu từ đâu thật nên hỏi ae . bác có kinh nghiệm thì chỉ dẫn em cảm ơn
  15. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

16. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Học 1 công cụ thật là rành là Pen Tool.
  17. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

thứ 1: bạn học để làm gì? để giải trí hay để phục vụ mục đích làm việc hay phục vụ cái gì gì bạn cần ...?
    thứ 2: Nếu học để cover ảnh, hay ghép ảnh,blend,... thì bạn cần gì thì học đó, ko đi quá sâu (sâu quá thì càng thấy rỗng )
    thứ 3: Nếu học phục vụ công việc chuyên ngành của mình thì nên đi từ từ, từng bước 1, từ cơ bản rồi update nâng cao dần, và có 1 hướng học cụ thể, ko học lan man,...
    thứ 4: cứ làm nhiều rồi ắt có kinh nghiệm, kinh nghiệm ko ai cho cả, cũng chả mua được mà nó trải qua thời gian bạn rèn luyện và học tập
    chào thân ái ;;)
  18. kitudacbiet

kitudacbiet Mới đăng kí

Cái này phải đi học ở trung tâm 1 khóa chứ tự mò thì lâu lắm

Ủng hộ diễn đàn