Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

"Hóng"

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Otuad, 3/10/12.

Lượt xem: 2,607

1. Otuad Thành viên cấp 2

Là mem mới e mạng phép post vài tấm hình để các bác nhận xét !!! để e học hỏi thêm kinh nghiệm...!

Luyện cũng được 2 tháng rồi các bác với bộ Canon 550D + 50 1.8 (chưa làm chủ đc con lens này ...cảm thấy nó hơi out...)

Các bác góp ý nhiệt tình cho em "mau lớn" :)) dù em biết bộ ảnh vẫn mang nặng tính chất lưu niệm thôi...hehe

...
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  2. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Lần sau post bài bạn nhớ thêm vào tiêu để thể loại mà bạn post nhé, ví dụ như thớt này thì thêm chữ [photo] vào, chứ bạn làm mỗi chữ hóng thế này ai biết là cái gì...
    50 1.8 mà chụp mẫu thì khá ổn rồi, khá là nịnh mẫu...nhưng chụp cũng khá khó chịu vì phải zoom bằng "cơm" :))
    lần đầu cầm máy mình cũng bắt đầu từ em 50 1.8 này đây...mới bắt đầu thì đúng là khá khó, và bất tiện với cái em kiêu sa này...nhưng quen rồi thì lại thấy iêu iêu :))
    Otuad thích bài viết này
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bác để F/1.8 thì bảo sao nó hơi out. Con lens này ngon bổ rẻ nhưng em ghét mỗi cái là nó có 5 lá khẩu, mịa cho lên 6 lá bokeh nó có phải đẹp hơn ko >"< Cơ mà chắc bọn Canon nó sợ cho lên 6 lá thì ko ai mua 50mm F/1.4 nữa :-<
    Otuad thích bài viết này
  4. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Oke sẽ rút kinh nghiêm cái tiêu đề ^^......
  5. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Hóng nhận xét của các bác!!! >:D<
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

toàn stock đẹp :x >:)
    Otuad thích bài viết này
  7. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

em nghĩ 50 1.8 vs 50 1.4 không khách nhau nhiều vì khẩu 1.4 rất ít khi dùng .... xóa phong ảo quá!!!
  8. xuangiang1011

quan trọng là 50 f/1.4 có 8 lá khẩu bạn ạ, như vậy bokeh nó mới đẹp. Còn 50 f/1.8 có mỗi 5 lá khẩu, đóng khẩu lên 2.0 cái là bokeh nhìn kì kì kiểu gì ý
    Otuad thích bài viết này
  9. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Kaka nó ra lục giác :)) nói chung về giá hành chênh nhau như thế thì 50 1.4 không đáng mua...hix đó là quan điểm cá nhân của e...còn về fix thì nên mua 85 f1.8 hơn là 50 1.4....^^
  10. xuangiang1011

Chưa kể, về AF, contrast và màu thì em 50mm f/1.4 vẫn hơn em 50 f/1.8
    Otuad thích bài viết này
  11. xuangiang1011

Nó ra ngũ giác mà bạn, lục giác thì đã đẹp. Tùy vào mục đích sử dụng chứ bạn, nếu bạn hay chụp chân dung thì em 85, đúng là quá chuẩn nhưng để chụp street-life thì em 35mm hay 50mm ổn hơn hẳn :D
    Otuad thích bài viết này
  12. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Hehe quên nhỉ....nhưng mà 50 1.8 ( 2tr ) & 50 1.4 ( 8tr ) e nghĩ không đáng bác à...^^ lại quan điểm cá nhân :)).......tầm 8tr cố thêm chút là có 1 e 85 1.8 rồi còn gì....!!!
    xuangiang1011 thích bài viết này
  13. xuangiang1011

Thì cũng còn tùy body và mục đích chụp nữa. Nếu trên crop thì em 50 f/1.4 có vẻ đa dụng hơn. Còn nếu trên FF thì 85mm hơn trên 1 số phương diện
    Otuad thích bài viết này
  14. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Chuẩn luôn bác à :))

Ủng hộ diễn đàn