Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HOT] CSGT đeo thẻ xanh mới được xử phạt phương tiện

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Liebestraum, 12/1/13.

Lượt xem: 7,968

1. Liebestraum Clone Stamp Talent

Nguồn (vnexpress.net)​

...
    Fly Nguyễn, pitlamgi, Happy Girl2 người khác thích bài viết này.
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Mừn là mưng rất thích Luật mới này \:D/
  3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Thế còn cơ động, dân quân, công an phường? [​IMG]
  4. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Lúc đầu mình cũng thích như các bác vậy, đọc kỹ cái luật thì mới thấy thà k có luật còn sướng hơn:
    "Còn những chiến sĩ chưa được cấp thẻ, sẽ thực hiện theo điều 4 của Thông tư 28 trước đó, khi chốt trực và chỉ huy giao thông tại các ngã tư, nếu phát hiện vi phạm vẫn có quyền được dừng xe, nhưng việc xử lý vi phạm được giao cho cấp trên."
    Kết luận: Không có thẻ thì vẫn được dừng xe, xử lý giao cho cấp trên. Thôi em đưa bác ít trăm cho rồi. Đợi mấy anh cấp trên thêm lằng nhằng.--> thất vọng với cái luật mới.
  5. Songtuthamlang

Songtuthamlang Mới đăng kí

chuẩn bạn ơi .nó dừng xe r bắt theo nó về bốt thì ôi thôi ...
    leduc92 thích bài viết này
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cơ động thì bạn có thể hỏi họ có làm theo chuyên đề của bộ giao thông hay ko,.nếu làm theo chuyên đề thì mới được kiểm tra giấy tờ của bạn,.còn dân quân và công an phường thì tép riu ko đc kiểm tra giấy tờ đâu,..trừ khi bạn vi phạm luật giao thông và bị tuýt còi vào ( công an phường ),.dân quân thì chỉ có được phép tạm thời giữ phương tiện vi phạm và giao cho cấp cao hơn có quyền để xử lí thôi.
    Tóm lại khi bạn tham gia giao thông mà vi phạm luật,thì những người như công an phường ( mình ko chắc lắm ) trở lên thì có quyền tuýt còi và hỏi thăm giấy tờ...còn nếu bạn đang đi bình thường ko vi phạm mà họ tuýt còi hỏi giấy tờ thì ko việc gì bạn phải đưa ra cả,.trừ những người thẻ xanh với làm theo chuyên đề.
    Nếu họ ko làm theo chuyên đề hoặc ko có thẻ xanh và bạn ko hề vi phạm luật mà họ cứ bắt bạn trình giấy tờ nếu như bạn đủ cơ thì cứ cãi lại như thế,.sợ gì khi mà mình biết luật,.bị họ đánh thì kiện họ mất việc,.còn nếu ko thì cứ trình giấy tờ đầy đủ mà đi cho khỏe.
    ở chỗ mình mấy ông công an phường cũng bày đặt ra đứng đường tuýt còi vào phạt tiền như ai ơi..công an phường thì cũng chỉ được tạm giữ phương tiện rồi giao cho công an giao thông xử thôi,.làm gì có quyền phạt tiền,.chẳng qua lợi dụng mấy người kém hiểu biết với yếu bóng vía thấy tuýt còi là sợ thôi,.mình đang mong cho đang đi bình thường mà bị nó tuýt còi vào cãi 1 lần cho sướng.
  7. luvmiu4ever

luvmiu4ever Thành viên cấp 1

chuẩn r gặp thì đưa vài trăm đi cho nhanh chứ để đưa về bot lập biên bản mệt lắm :))
  8. Mr.Koi

Mr.Koi Thành viên cấp 1

vậy còn CSCĐ thì thế nào?
  9. Gold Fox

Gold Fox Thành viên cấp 2

Luật tung ra xong cuối cùng là....Nếu:))
  10. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Chấp hành luật nên chưa bị hốt! Nó hốt thì cãi lại (Anh họ làm ở viên kiểm sát nên mình cũng khá rành luật ;)) )
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

Dạo này lắm luật gớm :-?

Ủng hộ diễn đàn