Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HOT] Thông báo chính thức nâng cấp và thay đổi giao diện diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/12/13.

Lượt xem: 19,593

1. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

hình như nó chưa phẳng lắm :D ..
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đó là điều mình muốn mà, mặc định của mã nguồn diễn đàn này lấy avatar của người lập thớt làm thumbnail bài viết! Nhưng đó là điều mình ko thích từ trc đến giờ, cậu xem tin tức online hay lướt web đều thấy hình thumb là hình trong bài viết đúng ko? Ngay cả cái blog của cậu đấy!

Ở lần cập nhật này, nếu topic nào có ảnh thì ảnh đó sẽ đc làm thumbnail, còn ko có ảnh sẽ lấy avatar làm thumb :)

Maya Cao đau mắt ở chỗ nào e?

Trung Võ nếu phẳng hoàn toàn thì e là sẽ còn nhiều thành viên phàn nàn, bắt buộc phải lồi 1 chút :)
  3. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

Giao diện này m thấy đẹp hơn bản cũ mà :D Có phần tiêu đề cỡ chữ to ra tí thì rõ ràng hơn
  4. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

Hầu hết a ạ, nhất là trang chính vì nền trang chính phần lớn là màu trắng, chữ lại nhỏ, nhìn vào chủ yếu là thấy nền, nhìn 1 lúc là lóa hết mắt :(
    Thiên Ma thích bài viết này
  5. ShanViet

ShanViet Thành viên cấp 1

tưởng nhầm fr =.=
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bổ sung tính năng nhưng tính năng này vẫn chìm và chắc nhiều người cũng chả biết được... cái chuyện sửa tiêu đề bài viết sao anh ko cho nó ra ngoài luôn mà phải hover thì mới thấy :-?

Giao diện trắng hoàn toàn thế này chắc coi buổi đêm nhiều sẽ mỏi mắt hơn giao diện
    Giống như điện thoại nó có chỉnh màu ám xanh hoặc ám vàng, buổi đêm đọc báo sẽ ko bị mỏi mắt đó...đương nhiên 4rum thì khác nhưng thật sự nếu như trường hợp của anh, làm việc cả ngày mệt mỏi, tính vào 4rum lướt 1 lúc nhưng chắc chắn vào 4rum sẽ càng mệt mỏi hơn :v vì quá chói.

2 thằng đen trắng đứng gần nhau là tương phản mạnh nhất mà
    Thiên Ma thích bài viết này
  7. Phạm Hữu Dư

Đoilơ ViệtDesigner chuyện sửa tiêu đề là chuyện của Mod, ko phải của mem :)

Maya Cao ra ngoài trang chính lại xem đã đỡ nhức mắt chưa?
  8. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

Đỡ hơn nhiều rùi đấy ạ :)
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Phạm Hữu Dư sao em vào topic của em up thì nó lại có cái đấy nhờ @@
  10. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Phạm Hữu Dư
    Ừm , hy vọng là mình sẽ có thể quen với cái giao diện này
    Nếu trong vòng 1 tuần mà mình vẫn thấy nó ko bằng cái giao diện trước thì chắc là do mình yêu thích cái trước hơn rất nhiều
  11. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

không biết đã chỉnh sửa giao diện xong chưa nhỉ.
    Bạn muốn làm giao diện phẳng giống face ,
    1 khung text bạn phải để nền tách biệt với nền trang
    2 face khi up lên cái hình mềnh coi thì nó nhảy lên như kiểu popup ấy, và tất cả các còm men thì để cái avarta nho nhỏ thôi, không còn thiết phải to như thế .
    3 bạn không nên hạn chế tùy biến về mặt con chữ trong diễn đàn đì giai như thế này.
    4 màu xám của bạn nếu xử lý tốt thì sẽ sang trọng, còn như thế này có thêm bao nhiêu đỏ nữa thì vẫn buồn chứ chưa có sang
    5 vẫn giữ ý kiến cái avarta hình tròn ai bỏ cái mẹt lên đó nhìn cứ đúng ngồi đếm chuối rồi.

đôi lời góp ý
    Crz, Maya CaoThiên Ma thích bài viết này.
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thích nhất cái này này a :D :x Nhìn bắt mắt cho mùa Giáng Sinh tới :D

Cơ mà giao diện mới có vẻ như mọi người bỡ ngỡ rất nhiều với sự thay đổi của nó :))
    Tý Ngáo thích bài viết này
  13. Theo mình nên để cái Avata củ hay hơn cái tròn
  14. quốc nam

quốc nam Thành viên cấp 2

phẳng thế này nhìn hay hay
  15. Mình góp ý xíu nhé! Thật sự nhìn vào giao diện chính mình thấy trang chủ cũng ok rồi một số chi tiết nhỏ làm giao diện chính chưa được sang và bắc mắt đó là:
    -Thứ 1: khi mình vào trang chính đập vào mắt là 1 loạt chữ của bài viết mới nên nhìn vào rất khó chịu khiến giao diện không được đẹp, mình có thể cho phần đó ngắn lại nếu nhiều nội dung mới quá thì mình cho nhảy qua số trang.
    -Thứ 2: Toàn bộ Avata thể hiện hình tròn nhìn vào thấy nó rất nhàm chán, nhiều bạn thể hiện Avata cá biệt theo nhiều hình dạng khác nhau, khi nhìn vào thấy rất hay và đa dạng nhưng khi đưa vào hình tròn nhìn rất khó chịu, trong một khuôn khổ gò bó, tốt nhất nên để lại hình vuông như củ.
    một số góp ý nhỏ ở giao diện chính, còn giao diện con thì mình chưa xem kỷ nên không giám góp ý.
  16. yummi_252

yummi_252 Mới đăng kí

vừa vào hôm qua, hôm nay đã thay roài, nhanh thế
  17. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Một chút góp ý :
    Tông trắng nhiều, đơn giản và hơi nhàm chán. Cũng như nhìn lâu khá nhức mắt.
    Font chư nên để đậm hơn, màu hiện tại hơi khó nhìn.
    Avater để tròn nhìn vào thumbnail bài viết thì hợp nhưng là ảnh đại diện nhìn khá là gò bó, không đẹp.
    Phần Bài viết/Chủ đề mới/Đề tài của tôi diện tích, khoảng cách hơi thưa. Dùng laptop thì đã chiếm quá màn hình, muốn nhìn lướt qua nội dung một lượt khá là khó, cuộn chuột thì một đoạn mới tới nội dung bên dưới. Cũng như Chủ đề mới nhát, đáng chú ý, khoảng cách quá dài, xem phải cuộng chuột nhiều bất tiện. Và như hiện giờ mình sẽ tập trung nhìn hình hơn là cái tiêu đề bài viết.
    Mục link Giải trí, link thì viết hoa, link không, link không giấu, lộn xộn
    Crz thích bài viết này
  18. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Còn một cái nữa có lẽ mọi người không để ý đó là nên có cái gì đó để phân biệt các bài viết vs nhau trong 1 topic thì sẽ dễ nhìn hơn anh Dư ạ.(ý kiến cá nhân).

19. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Trước kia các bài viết được ngăn ra, scroll xuống là bắt ngay bài mình muốn xem. Giờ màu trắng đổ tràn khắp nơi, kéo xuống là cảm thấy lười biếng ngay, cảm giác khác xa với những ngày trước. Trước viết bài xong, còn đọc lại bài để mà chỉnh sửa, còn giờ ? => Kệ mẹ nó, thằng nào thích thì chém, không thì lướt.
    Màu đỏ như táng vào mặt người xem. Lúc đầu mình tưởng là mắt chưa quen, để từ từ sẽ quen, nhưng quả thật càng ngày càng thấy tệ hơn trước. Màu đỏ gây chói đến khó chịu, khi đang viết bài viết này, 3 buttons đỏ hoét vẫn còn ám mỗi khi mình nhắm mắt lại (có nguy cơ trong giấc mơ tối nay nó sẽ xuất hiện lần nữa). Click vào danh sách forum thì càng tệ hơn bởi màu đỏ. Đập vào mắt là tên boxes chứ chẳng phải title tô đen của những bài viết như giao diện cũ. Đôi khi cảm thấy 4rum shows đống avatar đó làm chủ đề chính chứ chẳng phải nội dung bài viết do mắt mình chỉ dán vào avatar xấu hay đẹp thay vì tìm title nào đó để bắt đầu 1 câu truyện. Gặp manip cũng lười bấm vào mà bình luận, mặc dù đó là sở thích trước giờ.

Còn một điều HOÀN TOÀN KHÔNG THỂ NÀO CHẤP NHẬN ĐƯỢC, đó là những link đã truy cập rồi không bị mờ đi như trước, nhiều khi truy cập những topic đến vài lần mà không biết.
    Chỉ toàn lướt và lướt chứ không đọc kỹ vào như trước nữa.

Nói không phải thêm vào, một trong lý do mình tham gia 4rum là diễn đàn có giao diện rất giản dị. Cho dù bao nhiêu ads đi nữa mình cũng không phiền, sẵn sàng click vào khi cảm thấy vui vẻ. Còn bây giờ nói nghiêm túc, cho dù không có ads, đây có thể là bài viết cuối cùng của mình.

Góp ý.
    vseaNguyễn Thiết thích bài viết này.
  20. Phạm Hữu Dư

vsea đã thay đổi những cái mình thấy cần thiết! Riêng về mục giải trí thực ra có 1 số link là qc, ngta bắt phải để như thế, chứ nếu là mình cố tình thì bạn nghĩ mình có "khùng" khi làm như thế ko :)
    Nguyễn Thiết xong rồi nhé
    Crz đã cập nhật xong, cơ mà nghe ông nói "đây có thể là bài viết cuối cùng" thì tui nghe hơi buồn, giao diện có thể góp ý, đụng 1 cái đòi out thì nói thật tui cũng ko welcome những member như thế :)
    vsea, Nguyễn Tất Thắng, mgr1 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn