Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HOT] Tổng hợp nhiều font chữ đẹp Việt hóa vừa cập nhật trên website Việt Font

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 7/10/14.

Lượt xem: 27,613,958

1. thanhfnguyenpl

thanhfnguyenpl Thành viên cấp 2

Thank bác thớt
  2. Vũ Cẩm Tú

Vũ Cẩm Tú Mới đăng kí

sao không xem được hình vậy
    Nguyễn Duy Minh Tấn thích bài viết này
  3. Nm.Boss

Nm.Boss Thành viên cấp 2

Quá đẹp, quá đã \m/
    Tks chủ thớt nhiều :x
  4. Zimy

Zimy Mới đăng kí

Ad ơi mem ko xem đc hình pthif phải làm sao ạ
    Nguyễn Duy Minh Tấn thích bài viết này
  5. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

có ai dow rổi thì tổng hợp cho mình 1 link với. tks nhiều
  6. caolam.adstar

caolam.adstar Mới đăng kí

Dư ơi, mình đang cần bộ font The SansVN B7, bạn có thể giúp mình không. Mình rất cần
  7. hơn 20 fonts cho logo design nhé :3 => [LOCK]obinb.com/2015/10/bo-suu-tap-font-chu-ep-e-thiet-ke-logo.html[/LOCK]

Demo một số font

8. meozethuong

meozethuong Mới đăng kí

em làm việc liên quan bảng biểu mà tìm chưa ra font việt chữ ốm, mỏng mảnh, có anh chị nào chỉ giáo. thanks
  9. Mận Nẫu

Mận Nẫu Mới đăng kí

Cảm ơn chủ thớt nhé.
    Mình rất có hứng thú với font chữ nhưng tiếc là kiến thức hạn hẹp, lại bận con mọn nên chỉ biết Thanks bà down thui.
    Nhân tiện đây mình muốn hỏi chủ thớt có thể việt hóa giúp mình font Bellerose light không?mình bị cuồng font này mà không có (không biết cách) việt hóa
    [​IMG] FfocZOJ.jpg
  10. Nguyễn Duy Minh Tấn

Nguyễn Duy Minh Tấn Thành viên cấp 1

meozethuong Segoe UI Light (có sẵn trong Windows từ 7 đến 10), Roboto Thin (Google Fonts), Roboto Slab Thin (Google Fonts)

Phạm Hữu Dư Anh cho em hỏi sao hình bên trang font.vietdesigner.net không load được vậy? :-s:-s:-s

Chỉnh sửa lần cuối: 26/10/15
  11. chung do

chung do Mới đăng kí

đặt cục gạch nè. Chuẩn bị cài lại máy rồi khuân về luôn.
  12. Kinsanity

Kinsanity Thành viên cấp 1

Các bạn ơi font Việt Hoá có được commercial use không?
  13. giangcj

giangcj Mới đăng kí

Bác cho em hỏi có thể chuyển font gotham từ otf sang ttf không. Em là dân xây dựng hay làm trên autocad nhưng khổ nỗi autocad chưa hỗ trợ otf. Em đã thử dùng một số công cụ convert font miễn phí nhưng kết quả không khả quan lắm.
  14. justlikethatwind

justlikethatwind Thành viên cấp 1

Có bạn nào hay thiết kế hoặc dùng font sans serif thì tư vấn mình 1 số font thường dùng nhất với.
    Mình thường xuyên viết text quảng cáo trên banner mà có ít font để thay đổi quá, xin cảm ơn nhiều.
  15. Hạnh Nhân

Hạnh Nhân Mới đăng kí

Em có chôm về một ít trong máy ùi, nhưng sao không gõ được tiếng việt được vậy anh Phạm Hữu Dư
  16. quynhlegion

quynhlegion Mới đăng kí

đặt cục gạch nè. Chuẩn bị cài lại máy rồi khuân về luôn.
  17. M1keM1ke

M1keM1ke Mới đăng kí

mình đang cần để làm banner quảng cáo :D
  18. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Mận Nẫu bạn có thể xài font Josefin Sans cũng được. Nó là google font, gõ dấu tiếng việt bình thường và nhìn khá giống font bạn cần.
  19. dangngocthao269

dangngocthao269 Mới đăng kí

Cho mình hỏi là sao mình copy font đuôi .otf vào folder font rồi mà sao Aegisub lại ko thấy nó nhỉ :( Làm thế nào để Aegisub nhận đuôi .otf vậy?
  20. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ủng hộ diễn đàn