Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn blend màu hoàng hôn (sunset) với Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 15/5/13.

Lượt xem: 23,357

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Bạn có thích hoàng hôn? Màu của hoàng hôn luôn làm cho người ta có 1 cảm giác buồn thật khó tả, bằng những Gradient Map, Color Banlance và Photo Filter, ta có thể tạo ra 1 không gian rực lửa của 1 buổi hoàng hôn.

Before & After​

Mời các bạn theo dõi video clip hướng dẫn (nhớ bật HD 720p)​

Đây là loạt video tutorial của Thiên Ma trong topic tổng hợp: http://forum.vietdesigner.net/threads/23880/. Vì cậu ấy bận nên mình đăng giùm, nếu các bạn muốn xem thêm video tutorial về hiệu ứng khác thì click vào link topic tổng hợp kia nhé :D

...
    Bùi Mạnh Chiến, Vinh Rux, Kaiii 18915 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em nghĩ anh nên "ủ hàng" lâu lâu lại update 1 phát để khỏi nhiều topic hot quá xem ko hết lỡ nó trôi đi, và là để lâu lâu có bài để mà up lên page, chứ chả nhẽ giờ up cả 4 bài lên 1 lúc :-? hôm sau lại ko có tut pro để đăng =..=
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

A tự biết cách chia sẻ bài lên page sao cho hợp lý, em yên tâm! Còn tut thì có bao nhiêu thì up bấy nhiêu thôi, đây đâu phải là đăng tut để kiếm tiền mà nghe "ủ hàng" nghiêm trọng thế! Cứ share lên ai có nhu cầu học thì xem ;)

Àh mà Đoilơ ViệtDesigner này, a thấy e cũng có hay làm video tutorial! Bữa nào có time làm nhiều nhiều rồi đưa a up lên channel của Việt Designer nha, a cần thật nhiều video tut up lên channel cho nó phong phú :D
    zokro, phamtongĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Phạm Hữu Dư ừ, em cũng hơi lo tại sợ nhiều quá người ta xem ko hết lại trôi mất phí công bác DX làm bộ TUT khủng, chắc anh nhớ nhầm là em có làm TUT gì đâu, toàn mấy cái TUT dành cho người mới chứ còn TUT khủng thì trình độ của em thì em xin thú nhận thật sự là ko cao chứ ko phải ra vẻ gì đâu :D khi nào em mua cái mic rồi chuẩn bị được nghỉ hè 1 tháng em làm sau, chắc sẽ chỉ TUT cơ bản cho newbie @@
    Thôi em ko cmt chém gió nữa lại loãng hết topic.
    rainiegreen, VentPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  5. Phạm Hữu Dư

OK! A thì lại đang rất cần tut dành cho newbie ấy chứ, a lại k có tgian làm nên nếu đc thì e cứ làm nhé :D
    rainiegreen, VentĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  6. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Hay kiếm clip tut nào hay hay của nước ngoài về làm clip dịch lại nhỉ :D
    Phạm Hữu DưĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  7. Phạm Hữu Dư

Cái đó cũng được đó nishigami :) Cậu có time thì làm video và gửi cho mình nhé :D
  8. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Đích thị là màu DƠ DƠ của Thiên Ma :))
  9. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Phạm Hữu Dư: Ok, mà mấy clip tut của forum mình là tập hợp hết ở trong kênh youtube rồi ah ?
  10. Phạm Hữu Dư

nishigami chưa đâu, mình vẫn đang up về! Chắc mai sẽ làm 1 topic thông báo huy động thành viên đóng góp video vào channel Việt Designer thôi :D
    greengreengreen, thuận chuốimgr thích bài viết này.
  11. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Hehe, với nên làm 1 cái mục lục về các tut đã có rồi nữa
  12. Phạm Hữu Dư

Có thể sẽ làm 1 trang web riêng để sắp xếp lưu trữ video :D
  13. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Hay quá A. Sáng tạo :)
  14. kiingsize

kiingsize Thành viên cấp 1

hay hay mình đang rất cần nó
  15. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

ai biết mấy bản nhạc sử dụng trong tut khô nghỉ share minhg với ko lúc nghe lại mò mở tut :D
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

VietHa Bản đầu tiên là Sahara Wind - Ryan Farish
    VietHa thích bài viết này
  17. qthibt88

qthibt88 Mới đăng kí

stock mất rồi
  18. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

Quay tut không cần nói được không a ?
  19. NewBuBu

NewBuBu Mới đăng kí