Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách đăng flash lên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 30/10/13.

Lượt xem: 16,944

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Diễn đàn của chúng ta có hỗ trợ đăng flash, nhưng mình tin là có nhiều bạn không hề biết về tiện ích này, cũng như cách đăng. Hôm nay mình xin làm hướng dẫn cho các bạn có thể dễ dàng chia sẻ các file flash lên diễn đàn.

Đầu tiên, các bạn nên qua trước bài viết hướng dẫn cách lấy link flash, cái này rất quan trọng! Nên xem xong rồi hãy tiếp tục làm đọc tiếp phần hướng dẫn của topic này. Click xem tại đây.

Sau khi đã xem xong phần hướng dẫn cách lấy link flash, nghĩa là bạn đã biết link flash có dạng như thế nào và làm sao để có nó rồi thì tiếp tục xem video hướng dẫn sau đây:

Rất đơn giản đúng không nào? Có gì thắc mắc cứ comment trong topic này mình sẽ giải đáp cho các bạn :)

...
    zingzick, mgr, CaoChiNhan1 người khác thích bài viết này.
  2. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

3. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Hix cái này anh ko chỉ thì em cũng chả biết. ;)
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Click.l0ve_93 thích bài viết này
  5. woodkim

woodkim Mới đăng kí

Anh ơi em muốn làm tuyết rơi cho blog thì làm sao thanks
  6. rebel123

rebel123 Thành viên cấp 1

7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

rebel123 thích bài viết này
  8. rebel123

Cám ơn bạn đã sớm trả lời.
    Thì mình xem rồi nhưng các cách đó không có áp dụng được.Tiện đây mình xin mạn phép bổ sung thêm trên video hướng dẫn của bạn về cách xem file flash trên pc ( có thể giờ bạn đã biết ).Trình duyệt của bạn hiển thị được file flash, vậy sao bạn ko bấm chuột phải vào file flash chọn xem bằng trình duyệt.
  9. Phạm Hữu Dư

Trên video mình có bảo ko xem đc file flash trên trình duyệt hả? Trước giờ mình vẫn kéo file flash vào trình duyệt Chrome để xem mà :-?
  10. rebel123

Trên video bạn ko nói như vậy ,nhưng mình thấy bạn nhấp đúp vào file flash rồi thấy ko mở được ,nghe bạn nói cái pc mình nó bị sao rồi!?
  11. zingzick

zingzick Banned

video hữu ích quá ..
    thank add
  12. thanhtam_1990

thanhtam_1990 Mới đăng kí

hheh, có cả video rất trung thục, thank bác nhiều
  13. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

Bạn Dư thân mến . Về việc đưa flash lên diễn đàn mình làm đúng như bạn hướng dẫn và nó đã chạy rất ngon lành. Qua ngày hôm sau mình vào lại thì không thấy gì cả. Mình mở trang Web mà mình post file flash lên đó, thì thấy nó chạy . web này :https://sites.google.com.
    và link của nó đây:
    https://612cb3ed-a-62cb3a1a-s-sites.googlegroups.com/site/dungdvd61/Pikachu.swf?attachauth=ANoY7cqfqzbVbSsOGi7IJFNXL_n7Bfyk-JJHuerjoF002m9TyorQ6wB7CDsFkCXNKwlp4JD8v3WBoR3iNhgoXHRLtyo-wV0rbo73DkmhWEOTayj1ccUB6K5n9af2hvb-eI8MOxuTwaOpE-Y5JMtW-5BW3kSUn9cz5pbOhmbSQe12UAgfA8mqOSjn7m0WQydRQETmV5vT3KTn_8B84gHZxiVr3xmOdAlNnw==&attredirects=0
    Mình muốn làm sao đưa flash diễn đàn luôn chạy để mọi người xem được.
    Nhờ bạn Dư chỉ giúp, mình rất cám ơn
  14. Phạm Hữu Dư

dungdvd thích bài viết này
  15. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Bỏ lên google drive như tui nè!
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/9/16
  16. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

Nhờ Tư Xả Láng chỉ giúp:
    Mình cũng đã đưa nó lên www.drive.google.com rồi, giờ thì phải làm sao để nó chạy mượt mà như bạn làm ở trên, nhờ bạn chỉ giúp, mình rất cám ơn.

Chỉnh sửa lần cuối: 3/8/16
  17. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn Phạm Hữu Dư nhé, bạn hướng dẫn thì mình biết đó là dạng link flash trực tiếp, nhưng mình không biết làm sao để có link trực tiếp như vậy ( file flash này mình tự làm).
    Nhờ bạn chỉ giúp mình cám ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/8/16
  18. Tư Xả Láng

Trước tiên bạn phải tạo 1 folder lấy tên là flash, hoặc tên gì cũng được rồi úp file flash vào fonder đó. Sao khi up xong thì nhấp đúp để mở folder đó ra nó có dạng như vầy:

Bây giờ sửa đường link lại như sau:
    - Bôi đen chữ drive. như hình bên dưới:
    - Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Delete
    -Bôi đen dấu chấm sau chữ google và nhấn Ctrl + V
    -Bôi đen chữ driver/folders rùi gõ chữ host và nhấn enter.
    Bây giờ giao diện nó ra như vầy:
    Bạn chỉ việc nhấp vô file flash cần xem và copy đường link trên thanh địa chỉ thui.
  19. Tư Xả Láng

Quên nói với bạn là phải set public cho cái folder chứa file flash thì mới post cho mọi người ai cũng xem được nha.
  20. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

Chèn link vào rồi, nhưng không thấy chạy.

Ủng hộ diễn đàn