Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn e cách chỉnh ảnh bị lệch cổ với !!! e dùng pts cs 7

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vdtam77, 7/7/14.

Lượt xem: 19,147

1. vdtam77 Banned

Sắp tới e định mở quán chụp ảnh thẻ...các bước cơ bản trắng sáng sạch mụn thì ok rồi...bức hình bị lệch thì ctr T ok lun....cơ mà cái cố trong ảnh bị lệch thì chỉnh như nào...ra quán coi thì thấy họ chọn vùng rồi ấn nút tắt tắt gì ấy e ko rõ...chỉnh chỉnh tí cái cổ nó thẳng lên lun mà ko bị mất nét...e sắp khai trương rồi mong các bác chỉ dùm e....thanks kiu các bác....

...
  2. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Tưởng dùng eliptical marquee chứ nhỉ :D
    vdtam77 thích bài viết này
  3. vdtam77

vdtam77 Banned

tranvan.muon như kiểu cái ảnh này nè..mình muốn cho đầu thẳng lên thì phải làm sao
  4. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Cris89, conmeohen, vdtam771 người khác thích bài viết này.
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) có nhiều cách ở layer người chọn vùng cổ hết lên cắt ra thành layer mới rồi chỉnh :))
    mà lúc chụp bảo khách luôn khỏi phải chỉnh
  6. vdtam77

vdtam77 Banned

ChanhEp bạn ơi...hướng dẫn chi tiết dùm mình đc ko..thanks bạn nhiều :P
  7. vdtam77

vdtam77 Banned

phuongthustudio2 èo..thế thì nói làm gì bạn ơi..biết cách thì hướng dẫn mình làm với..huhu..sắp khai trương rồi mà kỹ năng cùi quá :((
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

chọn vùng cái đầu, cut nó ra thành layer mới. Xong Ctr T để bẻ thẳng nó lên, việc còn lại là dùng Clone stamp để bôi xóa phần cổ cho hợp lý nữa là xong
  9. Linh Means

Linh Means Thành viên cấp 2

Chọn vùng rồi Ctr+T bình thường thôy...
  10. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Elipsetical marquee chọn fixed ratio, tỉ lệ 1-1 khoanh hình tròn, bởi vì khi quay hình tròn ít để lại vết hơn hình khác
    CTRL T xoay -> chuột phải chọn warp và kéo lại, chỗ nào khuyết khuyết thì bạn clone stamp vào :D
    vdtam77tranvan.muon thích bài viết này.
  11. vdtam77

vdtam77 Banned

ChanhEp sao mình ko tìm thấy phần Elípetical marquee hả bạn...chỉ dùm với...mình mới nghịch pts thôi :(
  12. Mr.JoOnG

Mr.JoOnG Mới đăng kí

vdtam77 kích chuột phải vào dưới cái Move tool(v) rồi chọn nó ! hoặc nhấn (M) để chọn Rectangular marquee rồi nhấn Shift+M để đổi sang Elipsetical marquee

hay bạn sài Rectangular marquee cũng chỉnh được :D
  13. vdtam77 thích bài viết này
  14. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Với các nền đơn giản thế này thì có j khó,bạn khoanh vùng cái đầu,cứ khoanh thoải mái đi,ko phải tỉ mỉ đâu, chỉ đến vùng cằm thì bạn khoanh nó cách cằm ra chút.chọn Feather khoảng 1 - 2 cho vết cắt đỡ sắc, sau đó nhân lên thành lớp layer mới.tại lớp này bạn chỉ việc Ctr + T xoay là đc.nếu cẩn thận hơn bạn có thể dùng tẩy với opacity khoảng 20 - 25% tẩy phần dưới cằm mod chút xíu là ok,nhưng mình nghĩ đặt Feather mềm rồi thì cũng chẳng cần đâu :P
    Chỉnh bằng wap ko cẩn thận sẽ bị méo, xô lệch hình :)
  15. Mình nghĩ bạn nên dùng Wrap như bạn trên hoặc dùng chức năng Lyquify như mình nhé, lần sau nên chụp ảnh chất lượng hơn chứ cái tóc bạn mờ quá làm mình xóa mỏi tay
  16. Ngô Phương Huy

Ngô Phương Huy Thành viên cấp 1

có cs7 rồi hả ???
  17. vdtam77 thích bài viết này
  18. Ngô Phương Huy

Ngô Phương Huy Thành viên cấp 1

Dân Tộc Mường tit đó , thớt giật tít đang dùng pts cs 7 , tò mò vào hỏi thử
  19. vdtam77Ngô Phương Huy thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn