Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn gắn đèn Flash lên Tripod cực kỳ đơn giản

Chủ đề thuộc danh mục 'Các kỹ thuật trong nhiếp ảnh' được đăng bởi xtruong, 22/2/16.

Lượt xem: 7,766

1. xtruong Thành viên cấp 1

Chào anh em!

Mình là mem mới, hôm nay xin đóng góp bài mới, hy vọng có ích cho anh em
    Chế thế này cầm đi theo để chụp rất tiện ạ!

HƯỚNG DẪN CHẾ: GẮN ĐÈN FLASH LÊN TRIPOD

Video này là em làm, mới tập quay nên chất lượng chưa được tốt

1. Đây là sản phẩm ( tripod Victory)

2. Hình ảnh khớp nối sau khi gắn đèn

3. Cận cảnh khớp nối sau khi gắn lên tripod

4. Dụng cụ cần thiết:
    (Riêng khúc nối các bạn có thể ra hàng nhôm kính xin hoặc mua 1 khúc hay tìm quanh nhà)
    Chú ý đến độ dầy của nó để đảm bảo giữ được đèn sau khi gắn

5. Đây là cận cảnh khớp nối

6.

7. Đo chiều dài đế để cắt

8. Đo chiều rộng chân đèn để cắt
    Các bạn dùng cưa sắp cắt đường song song rộng bằng chân trong của đèn (có thể cắt nhỏ hơn chút xíu)
    sau đó dùng KÌM bẻ, nó sẽ gãy và ta được rãnh để gắn đèn

Sau khi cắt xong thì các bác dùng dũa hay giấy giáp đánh qua cho nó đỡ sắc cạnh, khi cắt thì cắt nhỏ hơn chút để dũa xong là vừa, cắt bằng thường là nó sẽ bị rộng ra.

9. Đây là sản phẩm

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. hana16

hana16 Mới đăng kí

cái ống nhom đó mình có thể mua được ở đâu? chứ ko có mua dc cái đó thì làm sao mà làm
  3. xtruong

xtruong Thành viên cấp 1

Bác có thể ra ngoài hàng nhôm kính mua hoặc xin được nhé. Hoặc ra hàng INOX, xin 1 khúc (cắt hơi khó hơn nhôm 1 chút)
  4. xtruong

xtruong Thành viên cấp 1

Hì, bác nào lười làm thì qua em, em nhận làm luôn, 50K 1 đế, khoảng 10-15p là xong, khi đi nhớ mang theo Tripod để em đo kích thước. Làm việc ngoài giờ hành chính nhé. Em ở An Dương, Tây Hồ, HN - 096 65 65 998
  5. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Thường thì mua cái flash nó có kèm cái đế có lỗ để gắn vô pas của tripod hay chân đèn mà ta.
    Còn khi đã xài với trigger gắn lên tripod thì trigger có lỗ để gắn vô pas của tripod mà làm cái này cực vại?

Ủng hộ diễn đàn