Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn giao dịch bằng Paypal mà không bị mất phí

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 5/3/13.

Lượt xem: 23,724

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Không biết trong các bạn ở đây có ai hay mua bán hàng ở nước ngoài không? Nếu có thì chắc sẽ phải dùng tới Paypal rồi.

Khi mua hàng hóa hay chuyển tiền qua hệ thống Paypal các bạn sẽ bị tính phí, có thể là phí người nhận hay người chuyển phải trả, với các mức phí như sau:

Tuy nhiên, có một cách chuyển và nhận tiền mà không phải trả khoản phí cho paypal nếu chúng ta (hoặc yêu cầu khách hàng) sử dụng tùy chọn Send Payment , sau đó chọn Personal payments và chọn nút Payment owed.

Rất đơn giản và tiện lợi, chúc bạn thành công :)

Nguồn: kiemtienquamang.co

...
    CaoChiNhan, Star, Bill Dre6 người khác thích bài viết này.
  2. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Cái này hay này. ^^ CHưa có mua nhưng mà thấy nó có chỉ mình mún thanh toán qua những hình thức nào
  3. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

hôm nay vừa làm cái paypal :D
    cảm ơn a Dư
  4. kurang

kurang Thành viên cấp 1

Cũng mới tạo tài khoản Paypal được hơn tuần. Thanks mẹo của Ad nhé :)
  5. Steve Cancel

Steve Cancel Mới đăng kí

Ý kiến đóng góp thêm:
    Cái Personal payments có cái lợi là không mất phí, nhưng cái nhược điểm đó là khó có thể tranh chấp thanh toán - yêu cầu refund được (cái này có thể thấy trong "my activity"). Nếu công việc của bạn là lao động-làm việc qua mạng thì khách hàng sẽ dễ dàng chấp nhận tùy chọn thanh toán này, còn nếu mua bán hàng hóa thì cái này có vẻ hơi khó, nhưng cũng tùy ở khách hàng vì vậy ăn nói khéo léo một chút thì cũng đỡ :)) ( nhưng gắng tránh gây hiểu lầm cho khách hàng). Hy vọng sẽ thêm được nhiều ý kiến đóng góp để anh em ta có thật nhiều tiền :-?
  6. thucuu8x

thucuu8x Mới đăng kí

cách này không dùng được ở paypal mới thì phải các bác ạ, hiện tại 10-july 2016, không còn tùy chọn pay qua personal nữa, mình pay kiểu gì cũng mất phí, có ai biết cách pay ko mất phí ko?

7. vnhello

vnhello Mới đăng kí

Giờ còn dùng được không

Ủng hộ diễn đàn