Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn giúp mình cách tạo vùng mờ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vuongdinh92, 18/8/14.

Lượt xem: 2,035

1. vuongdinh92 Mới đăng kí

Như tiêu đề, ai hướng dẫn giúp mình cách tạo vùng mờ mờ xung quanh cái hình trung tâm như hình bên dưới .
    Lần đầu đăng bài có gì sai mong Mod nhắc nhờ đừng ban em.
    [​IMG] YNRuXrH.png [/IMG]

...
  2. trungvuong

trungvuong Mới đăng kí

bạn vào Blending Option -->Chọn Inner Shadow (nhớ click vào ô tick và vào chử luôn nhé ) bên cạnh hiện ra cái option có ba cái tùy chỉnh là Distance, Choke và Size . Kéo cho Distance về 0, Choke về khoảng 30 , còn cái Size thì từ 30 đến 100 tùy bạn .
    vuongdinh92tranvan.muon thích bài viết này.
  3. vuongdinh92

vuongdinh92 Mới đăng kí

trungvuong không được bạn ơi, mình làm theo bạn nhung cái hình nó đen lại lun
  4. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Thớt mò mẫm thêm đi làm như hình nè (tạo thêm 1 dup layer đó lên Ctrl+T cho phù hơp, Shift+F6 cho phù hợp vs biên mờ)
    vuongdinh92tranvan.muon thích bài viết này.
  5. vuongdinh92

vuongdinh92 Mới đăng kí

Chỉnh sửa lần cuối: 19/8/14
  6. vanthao171088

7. vuongdinh92

vuongdinh92 Mới đăng kí

vanthao171088 có vẻ là mình làm được rồi, tks bác nha, nhiệt tình quá :D
  8. vanthao171088

:D hihi sống để chia sẻ thôi mà
    vuongdinh92 thích bài viết này