Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn hiển thị icon logo Xenforo trên trình duyệt Safari của iPhone, iPad

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn - Thủ thuật Xenforo' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/5/15.

Lượt xem: 6,044

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Lâu quá mình update topic với 1 tip nhỏ. Mình thấy ít ai để ý đến điều này vì nó cũng không quá quan trọng, đó là hiển thị icon/logo của website trên trình duyệt Safari của các thiết bị di động cảm ứng như iphone, ipad.

Hình minh họa là hình chụp màn hình ipad của mình khi mở New tab

Như bạn thấy, 1 số trang lớn như Facebook, VnExpress hay 24h đều có logo riêng, thay vì logo Xenforo mặc định (nếu web dùng XenForo, hay logo hình la bàn mặc định của Safari trong iOS) như trường hợp của Việt Designer trong hình minh hoạ.

Việc này rất dễ dàng, bạn tìm trong template "PAGE CONTAINER" có dòng
    Code:
    <link rel="apple-touch-icon" href="{xen:helper fullurl, @ogLogoPath, 1}" />
    Đây chính là icon/logo mà mình đề cập ở trên. Với cấu trúc này thì logo mặc định của XenForo nằm ở "/styles/default/xenforo/logo.og.png"

Bạn sẽ có 2 cách:
    1. Bạn thay thế trực tiếp đường dẫn cố định tới link của logo bạn muốn
    2. Chép đè logo khác thay thế logo XenForo mặc định, tuy nhiên mỗi lần update lên phiên bản mới bạn phải nhớ thay thế lại.

Đây là tips nhỏ được chia sẻ bởi Cyentruk trên diễn đàn VXF​

...

Ủng hộ diễn đàn