Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn live stream facebook trên PC

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi KIR, 26/5/16.

Lượt xem: 4,996

1. KIR Thành viên cấp 2

Cách Live Stream trên Facebook từ máy tính:
    Bước 1:
    Bạn cần tải và chạy phần mềm Open Broadcaster trên máy tính.

Bước 2:
    Mở chương trình lên và bạn sẽ thấy giao diện chính xuất hiện.

http://goo.gl/7IjUlG

Xuất hiện cửa sổ mới. Chọn Tiếp tục.

Lưu ý, nếu máy tính của bạn không hiện bảng này là do Chrome đã chặn cửa sổ pop-up. Để truy cập, tích vào ô lựa chọn Luôn cho phép cửa sổ bật lên từ trang web.

Lưu ý:

Nếu tại bước này, sau khi bạn bấm Tiếp mà Chrome không có động tĩnh gì, thì rất có thể là trình duyệt đã tự động chặn popup đẩy lên từ Facebook.

Bước 8:
    Xuất hiện giao diện Phát trực tiếp trên Facebook, chúng ta sẽ đặt tên cho buổi phát video, tiêu đề video vào các mục yêu cầu. Trong phần này, bạn chú ý tới 2 đường link đó là URL của máy chủ và khóa luồng.

2 đường dẫn này sẽ thay đổi khi chúng ta thực hiện stream video mới bao gồm URL máy chủ và khóa luồng.

Bước 9:
    Quay trở lại giao diện OBS, chọn phần Settings, nhấn Settings.

Bước 10:
    Giao diện Settings xuất hiện, chọn phần Broadcast Settings. Tiếp theo, bạn sẽcopy dòng URL máy chủ trên Facebook và paste vào phần FMS URL, dòng khóa luồng paste vào phần Play Path/Stream Key ở giao diện phần mềm OBS.

Lưu ý:
    Nhiều bạn có pm, inbox cho tớ và hỏi rằng tại sao tốc độ mạng bình thường, ổn định nhưng khi stream hay gặp tình trạng giật, lag... thì các bạn chú ý tại bước Settings phần Bitrate, Encoding này nhớ chọn tốc độ mã hóa và truyền dữ liệu ở mức 2000 - 2500 thôi nhé:

• Mở Open Broadcaster.
    • Bấm Settings > Settings > Encoding.

Bước 11:
    Chọn Start Streaming để tiến hành stream video.

Bước 12:
    Chờ khoảng 5 đến 10 giây trên giao diện stream video Facebook sẽ xuất hiện nútPhát trực tiếp. Bạn nhấn vào đó để thực hiện được stream video.

Bước 13:
    Bạn có thể quay video thông qua webcam trên máy tính. Nếu không muốn quay, nhấn vào phần Stop Streaming.

DOWNLOAD
    Open Broadcaster |XSplit software

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Hiếu Only

Hiếu Only Mới đăng kí

cám ơn bác!
    KIR thích bài viết này
  3. KIR

KIR Thành viên cấp 2

Ai không hiểu thì cmt mình sẽ giúp :)
  4. Hiếu Only

Hiếu Only Mới đăng kí

để tối mình làm thử, có gì bạn giúp mình nhé
    KIR thích bài viết này
  5. KIR

KIR Thành viên cấp 2

Hiếu Only ok cứ việc cmt nếu biết mình sẽ hướng dẫn
  6. Hiếu Only

Hiếu Only Mới đăng kí

em phát trực tiếp được, nhưng hiện toàn màu đen, e đã thêm cái này rồi mà vẫn bị, e không biết sơ sót gì không?
  7. Hiếu Only

Hiếu Only Mới đăng kí

KIR thích bài viết này
  8. KIR

KIR Thành viên cấp 2

Cổng và luồng bạn có add đúng không ạ
  9. Hiếu Only

Hiếu Only Mới đăng kí

đúng à, add cái thiết bị quay video thì ok, mà toàn màn hình thì toàn màu đen
    KIR thích bài viết này
  10. KIR

KIR Thành viên cấp 2

Hiếu Only thích bài viết này
  11. Hiếu Only

Hiếu Only Mới đăng kí

ok ban
    KIR thích bài viết này
  12. KIR

KIR Thành viên cấp 2

Nếu không được thì bạn có inbox mình gửi id teamviwer mình sẽ giúp
  13. AHUYENFX

AHUYENFX Thành viên cấp 2

Mình muốn live màn hình như làm tutorial được không bạn???
    KIR thích bài viết này
  14. KIR

KIR Thành viên cấp 2

15. AHUYENFX

AHUYENFX Thành viên cấp 2

Có chi tiết ko bạn :D Kir
    KIR thích bài viết này
  16. KIR

KIR Thành viên cấp 2

Live full màn hình như hướng dẫn trên , nếu thêm mặt bạn thì add thêm video captuare gì đó vào :D

Ủng hộ diễn đàn